കേരളത്തിൽ ചി​ക്ക​ൻ​പോ​ക്സ് പ​ട​രു​ന്നു

9

കൊ​ച്ചി: വേ​ന​ൽ​ച്ചൂ​ടി​നൊ​പ്പം വി​ല്ല​നാ​യി സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ചി​ക്ക​ൻ​പോ​ക്സും പ​ട​രു​ന്നു. 11 ദി​വ​സ​ത്തി​നി​ടെ രോ​ഗം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​ത് 746 പേ​ർ​ക്കാ​ണ്. എ​ല്ലാ ജി​ല്ല​യി​ലും ദി​വ​സ​വും രോ​ഗം റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്യു​ന്നു​ണ്ട്. മ​ല​പ്പു​റം ജി​ല്ല​യി​ലാ​ണ് ഏ​റ്റ​വു​മ​ധി​കം കേ​സു​ക​ൾ. മ​ല​പ്പു​റ​ത്തു​മാ​ത്രം 139 പേ​ർ​ക്കാ​ണ് ഈ ​മാ​സം ഒ​ന്നു​മു​ത​ൽ 11 വ​രെ രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച​ത്. നാ​ലി​നാ​ണ് ഈ ​മാ​സം ഏ​റ്റ​വു​മ​ധി​കം രോ​ഗം റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് െച​യ്ത​ത്-97. കു​റ​വ് ഈ ​മാ​സം അ​ഞ്ചി​നും-29. അ​ന്ത​രീ​ക്ഷ​ത്തി​ലെ ചൂ​ട്​ വ​ർ​ധി​ക്കു​ന്ന​തി​ന​നു​സ​രി​ച്ചാ​ണ് രോ​ഗം പ​ട​രു​ന്ന​ത്. ഏ​പ്രി​ലി​ലും മേ​യി​ലും രോ​ഗം പ​ട​രാ​ൻ സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ടെ​ന്നും ജാ​ഗ്ര​ത പാ​ലി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്​ ന​ൽ​കി​യി​രു​ന്നു.

ചൊള്ള എന്നും പൊട്ടി എന്നും പ്രാദേശികമായി അറിയപ്പെടുന്ന, വായുവിലൂടെ വളരെ വേഗത്തിൽ പകരുന്ന വൈറസ് രോഗമാണ് ചിക്കൻപോക്സ്. വെരിസെല്ല സോസ്റ്റർ എന്ന വൈറസാണ് രോഗം പരത്തുന്നത്. നേരിയ ചൊറിച്ചിലോടുകൂടി തുടങ്ങുന്ന ചുവന്നുതിണർത്ത പാടുകളിൽനിന്ന് തൊലിപ്പുറത്ത് വെള്ളം നിറഞ്ഞിരിക്കുന്ന ചെറിയ കുമിളകൾപോലുള്ള പൊങ്ങലുകളായി മാറുന്നതാണ് പ്രധാന രോഗലക്ഷണം. ഇതിനുമുന്നോടിയായി തലവേദന, പനി, ക്ഷീണം എന്നിവയും അനുഭവപ്പെടാം. കുരുക്കൾ പിന്നീട് ശരീരത്തിലാകമാനം വ്യാപിക്കുകയും ചൊറിച്ചിലുണ്ടാവുകയും ചെയ്യും.
10-21ദി​വ​സം വ​രെ​യാ​ണ് ഇ​ൻ​കു​ബേ​ഷ​ൻ പീ​രി​യ​ഡ്. രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച​യാ​ൾ മൂ​ക്കു​ചീ​റ്റി​യാ​ലും തു​മ്മി​യാ​ലും രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച ശ​രീ​ര​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ മ​റ്റൊ​രാ​ൾ സ്പ​ർ​ശി​ച്ചാ​ലും പ​ക​രും. വ്ര​ണം നി​റ​ഞ്ഞ കു​രു​ക്ക​ൾ ക​രി​ഞ്ഞു​ണ​ങ്ങി തീ​രെ ഇ​ല്ലാ​താ​വു​ന്ന​തു​വ​രെ​യാ​ണ് രോ​ഗ​കാ​ല​ഘ​ട്ടം. രോ​ഗി​ക​ളെ മാ​റ്റി​നി​ർ​ത്തേ​ണ്ട കാ​ര്യ​മി​ല്ലെ​ങ്കി​ലും എ​ളു​പ്പ​ത്തി​ൽ പ​ട​രു​ന്ന​തി​നാ​ൽ പ്ര​ത്യേ​ക ജാ​ഗ്ര​ത​വേ​ണം. ഗ​ർ​ഭി​ണി​ക​ൾ പ്ര​ത്യേ​കം ശ്ര​ദ്ധി​ക്ക​ണം. ചി​ക്ക​ൻ​പോ​ക്സ് രോ​ഗി​ക​ൾ കു​ളി​ക്കാ​ൻ പാ​ടി​ല്ല, ക​ഞ്ഞി മാ​ത്ര​മേ കു​ടി​ക്കാ​വൂ, മ​രു​ന്നി​ല്ല തു​ട​ങ്ങി​യ തെ​റ്റി​ദ്ധാ​ര​ണ​ക​ൾ ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കി​ട​യി​ൽ വ്യാ​പ​ക​മാ​ണ്.