ഇ​റാ​ൻ ഉ​പ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രി ഒ​മാ​ൻ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രിയു​മാ​യി കൂ​ടി​ക്കാ​ഴ്​​ച ന​ട​ത്തി.

മ​സ്​​ക​ത്ത്​: ഇ​റാ​ൻ ഉ​പ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രി ഡോ. ​അ​ബ്ബാ​സ്​ അ​റ​ഗ്​​ചി ഒ​മാ​ൻ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രി യൂ​സു​ഫ്​ ബി​ൻ അ​ല​വി​യു​മാ​യി കൂ​ടി​ക്കാ​ഴ്​​ച ന​ട​ത്തി. ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട ഗ​ൾ​ഫ്​ പ​ര്യ​ട​ന​ത്തി​​ന്റെ ഭാ​ഗ​മാ​യാ​ണ്​ ഒ​മാ​ൻ സ​ന്ദ​ർ​ശ​നം. ഇ​രു രാ​ഷ്​​ട്ര​ങ്ങ​ളും ത​മ്മി​ലെ ഉ​ഭ​യ​ക​ക്ഷി സ​ഹ​ക​ര​ണ​ത്തി​നൊ​പ്പം മേ​ഖ​ല​യി​ലെ സ്​​ഥി​തി വി​ശേ​ഷ​ങ്ങ​ളും ച​ർ​ച്ച ചെ​യ്​​ത​താ​യി ഒ​മാ​ൻ ഔ​ദ്യോ​ഗി​ക വാ​ർ​ത്ത ഏ​ജ​ൻ​സി റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ ചെ​യ്​​തു. പേ​ർ​ഷ്യ​ൻ-​ഗ​ൾ​ഫ്​ മേ​ഖ​ല​യി​ൽ സ​മാ​ധാ​ന​വും ഭ​​​ദ്ര​ത​യും കാ​ത്തു​സൂ​ക്ഷി​ക്കേ​ണ്ട​തി​​ന്റെ ആ​വ​ശ്യ​ക​ത​യെ​ക്കു​റി​ച്ച്​ അ​റ​ഗ്​​ചി കൂ​ടി​കാ​ഴ്​​ച​യി​ൽ ഉ​ണ​ർ​ത്തി​യ​താ​യി ഇ​റാ​നി​യ​ൻ വാ​ർ​ത്ത ഏ​ജ​ൻ​സി റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ ചെ​യ്​​തു.
അ​മേ​രി​ക്ക​യു​മാ​യി നേ​രി​ട്ടോ  അ​ല്ലാ​തെ​യോ ഉ​ള്ള സം​ഭാ​ഷ​ണ സാ​ധ്യ​ത​ക​ൾ അ​ദ്ദേ​ഹം ത​ള്ളി. പേ​ർ​ഷ്യ​ൻ-​ഗ​ൾ​ഫ്​ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ എ​ല്ലാ രാ​ഷ്​​ട്ര​ങ്ങ​ളു​മാ​യും പ​ര​സ്​​പ​ര ബ​ഹു​മാ​ന​ത്തി​ലും ഉ​ഭ​യ​ക​ക്ഷി താ​ൽ​പ​ര്യ​ത്തി​ലും അ​ധി​ഷ്​​ഠി​ത​മാ​യ സ​ന്തു​ലി​ത​വും നി​ർ​മാ​ണാ​ത്മ​ക​വു​മാ​യ ബ​ന്ധം വ​ള​ർ​ത്തി​യെ​ടു​ക്കാ​ൻ ഇ​റാ​ൻ ത​യാ​റാ​ണെ​ന്നും ഉ​പ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.
മേ​ഖ​ല​യി​ലെ സം​ഘ​ർ​ഷാ​വ​സ്​​ഥ വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കാ​ൻ ഇ​റാ​ൻ ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്നി​ല്ല. ഉ​പ​രോ​ധം അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ക്കു​ക​യും സാ​മ്പ​ത്തി​ക സ​ഹ​ക​ര​ണ​ത്തിന്റെ ​  ഗു​ണ​ഫ​ല​ങ്ങ​ൾ എ​ല്ലാ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കും ല​ഭി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്ന അ​വ​സ്​​ഥ​യു​ണ്ടാ​യാ​ൽ മേ​ഖ​ല​യി​ൽ സ​മാ​ധാ​ന​വും ഭ​ദ്ര​ത​യും ഉ​റ​പ്പാ​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യു​മെ​ന്നും ഡോ. ​അ​ബ്ബാ​സ്​ അ​റ​ഗ്​​ചി പ​റ​ഞ്ഞു. ര​ണ്ടും മൂ​ന്നും ഘ​ട്ട ഗ​ൾ​ഫ്​ പ​ര്യ​ട​ന​ത്തി​​ന്റെ  ഭാ​ഗ​മാ​യി അ​ബ്ബാ​സ്​ അ​റ​ഗ്​​ചി ഖ​ത്ത​റും കു​വൈ​ത്തും സ​ന്ദ​ർ​ശി​ക്കും.