ഏറ്റവും ചെലവേറിയ അഞ്ചാമത്തെ നഗരമായി മനാമ

മനാമ: അറബ് നഗരത്തിൽ താമസിക്കാൻ ഏറ്റവും ചെലവേറിയ അഞ്ചാമത്തെ നഗരമായി മനാമ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. ലോകത്തെ ഏറ്റവും ചെലവേറിയ 57-ാമത്തെ നഗരമാണ് ബഹ്‌റൈനിന്റെ തലസ്ഥാനമായ മനാമയെന്ന് മെർസറിന്റെ ജീവിതച്ചെലവ് സർവേ പ്രകാരമാണ് തിരഞ്ഞെടുത്തത്. ദുബായ് ഏറ്റവും ചെലവേറിയ അറബ് നഗരമായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ആഗോളതലത്തിൽ 21-ാമത്തെ സ്ഥാനമാണ് ദുബായ്ക്ക്. അബുദാബി (ആഗോളതലത്തിൽ 33-ാം സ്ഥാനം), റിയാദ് (35-ാം സ്ഥാനം), ബെയ്റൂട്ട് (53-ാം സ്ഥാനം).

200 ലധികം ചെലവുകളുടെ താരതമ്യ ചെലവ് കണക്കാക്കി അഞ്ച് ഭൂഖണ്ഡങ്ങളിലായി 209 നഗരങ്ങളെ സർവേയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഭവനം, ഗതാഗതം, ഭക്ഷണം, വസ്ത്രം, വീട്ടുപകരണങ്ങൾ, വിനോദം എന്നിവയെല്ലാം സർവേയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. പ്രവാസിക്ക് വാടകയ്ക്ക് താമസിക്കാനുള്ള ചെലവ്, വാറ്റ്, യുഎസ് ഡോളർ കറൻസി പെഗ് എന്നിവ നടപ്പാക്കുന്നത് മിഡിൽ ഈസ്റ്റേൺ രാജ്യങ്ങൾ സൂചികയിൽ ഉയരാൻ കാരണമായി ചൂണ്ടിക്കാണിക്കപ്പെടുന്നു. ബഹ്‌റൈൻ പ്രവാസികൾക്കും കമ്പനികൾക്കുമായി വൈദ്യുതിയും ജലനിരക്കും ഉയർത്തിയിട്ടുണ്ട്.

മിഡിൽ ഈസ്റ്റിലെ പല കറൻസികളും യുഎസ് ഡോളറുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, ഇത് നഗരങ്ങളെ റാങ്കിംഗിലേക്ക് ഉയർത്തി, ഒപ്പം പ്രവാസിക്ക് താമസിക്കാനുള്ള വാടക കുത്തനെ വർദ്ധിപ്പിച്ചു. മെർസറിന്റെ ആഗോള മൊബിലിറ്റി പ്രൊഡക്റ്റ് സൊല്യൂഷൻസ് നേതാവ് യോൺ ട്രേബർ പറഞ്ഞു. പ്രവാസി ജീവനക്കാരുടെ ശമ്പളം നിർണ്ണയിക്കാൻ മൾട്ടി നാഷണൽ കമ്പനികളെയും സർക്കാരുകളെയും സഹായിക്കുന്നതിനാണ് സർവേ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

തുടർച്ചയായ രണ്ടാം വർഷവും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ചെലവേറിയ നഗരമായി ഹോങ്കോംഗ് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. ടോക്കിയോ രണ്ടാം സ്ഥാനത്തും സിംഗപ്പൂർ തൊട്ടുപിന്നിലുണ്ട്. അതേസമയം, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വിലകുറഞ്ഞ നഗരമായി ടുണീസ് മാറി. അമ്മാൻ (മൊത്തത്തിൽ 75-ാമത്), ജിദ്ദ (നൂറാം സ്ഥാനം), മസ്കറ്റ് (103-ാം സ്ഥാനം), കെയ്‌റോ (166-ാം സ്ഥാനം) രേഖപ്പെടുത്തി.