2020 ജി20 ഉച്ചകോടി റിയാദിൽ

ജി​ദ്ദ:അ​ടു​ത്ത ജി20  ​ഉ​ച്ച​കോ​ടി റി​യാ​ദി​ൽ . ജ​പ്പാ​നി​ല്‍ ന​ട​ന്ന ജി20 ​ഉ​ച്ച​കോ​ടി​യി​ലാ​ണ്  അ​ടു​ത്ത ഉ​ച്ച​കോ​ടി​ക്ക്​ സൗ​ദി ത​ല​സ്ഥാ​ന​മാ​യ റി​യാ​ദ് വേ​ദി​യാ​കു​മെ​ന്ന പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം നടന്നത്  2020 ന​വം​ബ​ര്‍ 21, 22 തീ​യ​തി​ക​ളി​ലാ​കും ഉ​ച്ച​കോ​ടി. അം​ഗ​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളെ കി​രീ​ടാ​വ​കാ​ശി  രാ​ജ്യ​ത്തേ​ക്ക് ക്ഷ​ണി​ച്ചു. ജ​പ്പാ​നി​ലെ ഉ​ച്ച​കോ​ടി​യി​ല്‍ ന​ട​ത്തി​യ തീ​രു​മാ​ന​ങ്ങ​ളു​ടേ​യും  പ്ര​ഖ്യാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടേ​യും പു​രോ​ഗ​തി ഉ​ച്ച​കോ​ടി​യി​ല്‍ ച​ര്‍ച്ച​യാ​കു​മെ​ന്ന് സൗ​ദി കി​രീ​ടാ​വ​കാ​ശി മു​ഹ​മ്മ​ദ് ബി​ന്‍ സ​ല്‍മാ​ന്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.  ഡി​സം​ബ​ര്‍ മു​ത​ല്‍ ഉ​ച്ച​കോ​ടി​ക്ക്  മു​ന്നോ​ടി​യാ​യി അ​ധ്യ​ക്ഷ​സ്ഥാ​നം സൗ​ദി​ക്കാ​കും.  അ​ടു​ത്ത ഉ​ച്ച​കോ​ടി​ക്കു​ള്ള അ​ധ്യ​ക്ഷ​സ്ഥാ​നം  ഡി​സം​ബ​റി​ല്‍ സൗ​ദി ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കു​മെ​ന്ന്​ കി​രീ​ടാ​വ​കാ​ശി അ​മീ​ർ മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ ബി​ൻ സ​ൽ​മാ​ൻ  പ​റ​ഞ്ഞു.മി​ക​ച്ച കാ​ഴ്ച​പ്പാ​ടു​ള്ള ന​മ്മു​ടെ ഫോ​റ​ത്തിൻറ്റെ  പു​രോ​ഗ​തി ഇ​തു​വ​ഴി ഉ​റ​പ്പു ത​രു​ന്നു. 21ാം നൂ​റ്റാ​ണ്ടി​​ൻറ്റെ വെ​ല്ലു​വി​ളി​ക​ളു​ണ്ട്. അ​ത് നേ​രി​ടാ​ന്‍ ജ​പ്പാ​ന്‍, ഇ​റ്റ​ലി എ​ന്നി​വ​രു​മാ​യി സ​ഹ​ക​രി​ക്കും.ഭൂ​ഗോ​ള​ത്തേ​യും മ​നു​ഷ്യ​നേ​യും സം​ര​ക്ഷി​ക്കാ​നാ​ണ​ത് അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. ആ​ഗോ​ള വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ള്‍ക്കൊ​പ്പം വ​നി​ത ശാ​ക്തീ​ക​ര​ണ​വും അ​ടു​ത്ത ഉ​ച്ച​കോ​ടി അ​ജ​ണ്ട​യി​ലു​ണ്ട്. മി​ക​ച്ച അ​ഭി​വൃ​ദ്ധി ല​ക്ഷ്യ​മാ​ക്കി​യു​ള്ള നീ​ക്ക​ങ്ങ​ളു​ണ്ടാ​ക​ണം. യു​വാ​ക്ക​ള്‍ക്കും വ​നി​ത​ക​ള്‍ക്കും മു​ന്നേ​റ്റ​മു​ണ്ടാ​ക​ണം. ചെ​റു​കി​ട  ഇ​ട​ത്ത​രം സം​രം​ഭ​ങ്ങ​ളാ​ണ് ത​ള​ര്‍ച്ച​യി​ല്ലാ​ത്ത വ​ള​ര്‍ച്ച​ക്ക് സ​ഹാ​യി​ക്കു​ക. അ​താ​ണ് സ​മൃ​ദ്ധി​യും കൊ​ണ്ടു​വ​രി​ക -അ​മീ​ർ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. വി​വി​ധ രാ​ഷ്​​ട​ത്ത​ല​വ​ന്മാ​രു​മാ​യി  കി​രീ​ടാ​വ​കാ​ശി ഉ​ച്ച​കോ​ടി​യി​ല്‍ കൂ​ടി​ക്കാ​ഴ്ച ന​ട​ത്തി​യി​രു​ന്നു.