ബഹ്‌റൈനിൽ രണ്ടാം ഘട്ട വാറ്റ് രജിസ്ട്രേഷൻ ആരംഭിച്ചു

20

മനാമ: രണ്ടാം ഘട്ട വാറ്റ് രജിസ്ട്രേഷൻ ആരംഭിച്ചു. ഇടത്തരം സംരംഭങ്ങളും ഗണ്യമായ എണ്ണം ചെറുകിട ബിസിനസ്സുകളും വ്യാഴാഴ്ചയ്ക്കകം വാറ്റ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം. ഈ രജിസ്ട്രേഷൻ വാറ്റ് റോൾ ഔട്ടിന്റെ രണ്ടാം ഘട്ടത്തെ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. ബിഡി 500,000 ത്തിൽ കൂടുതൽ വിറ്റുവരവുള്ള ബിസിനസുകളാണ് ഈ ഘട്ടത്തിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യേണ്ടത്.

ബഹ്‌റൈനിൽ ജനുവരി 1 നാണ് വാറ്റ് അവതരിപ്പിച്ചത്. ബിഡി 5 മില്യൺനോ അതിൽ കൂടുതലോ വിറ്റുവരവുള്ള ബിസിനസുകൾക്കാണ് വാറ്റ് രജിസ്ട്രേഷനിൽ ഉൾപ്പെടുന്നത്. അതേസമയം ബിഡി 37,500 ഉം അതിനുമുകളിലും വിറ്റുവരവുള്ളവർക്ക് നികുതി ആവശ്യകതകൾ നിറവേറ്റുന്നതിന് ഡിസംബർ 20 വരെ സമയമുണ്ട്. ബഹ്റൈനിലെ വ്യവസായത്തിൻറെ പകുതിയിലധികവും ഈ വ്യാഴാഴ്ചത്തെ വാറ്റ് രജിസ്ട്രേഷനിൽ ഉൾപ്പെടും എന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്ന് ബഹ്റൈൻ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഓഡിറ്റ് ആൻഡ് കൗൺസിൽ ഡയറക്ടർ മുബൈൻ ഖാദിർ പറഞ്ഞു.

ബി ഡി 500,000 തിനും ബി ഡി 5 മില്യണും ഇടയിൽ വിറ്റുവരവുള്ള ബിസിനസുകൾ ജൂൺ 20 ഉള്ളിൽ വാറ്റ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം. നിർബന്ധിത രജിസ്ട്രേഷൻ പ്രവേശനം ബി ഡി 37,500 മുകളിൽ വിറ്റുവരവുള്ള ബിസിനസുകൾ ഈ വർഷാവസാനത്തോടെ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം. ബി ഡി 37,500 താഴെ വിറ്റുവരവുള്ള ബിസിനസുകൾക്ക് വാറ്റ് രജിസ്ട്രേഷൻ ഓപ്ഷണലാണ്.

വാറ്റ് രജിസ്ട്രേഷനിലൂടെ പ്രതിവർഷം 568 മില്യൺ ഡോളർ വരുമാനം ബഹ്‌റൈൻ സർക്കാരിന് ലഭിക്കുമെന്ന് അന്താരാഷ്ട്ര നാണയ നിധി (ഐ‌എം‌എഫ്) നേരത്തെ കണക്കാക്കിയിരുന്നു. ഉപഭോക്തൃവസ്‌തുക്കൾ, ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ സേവനങ്ങൾ, വസ്ത്രങ്ങൾ, വസ്ത്രങ്ങൾ, ഹോട്ടലുകൾ, റെസ്റ്റോറന്റുകൾ, വാഹനങ്ങൾ എന്നിവയിൽ അഞ്ച് ശതമാനം നിരക്കിലാണ് വാറ്റ് പ്രയോഗിക്കുന്നത്. അടിസ്ഥാന ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കൾ, പുതിയ കെട്ടിടങ്ങളുടെ നിർമ്മാണം, വിദ്യാഭ്യാസം, ആരോഗ്യ സേവനങ്ങൾ, പ്രാദേശിക ഗതാഗത സേവനങ്ങൾ, എണ്ണ, വാതക മേഖല എന്നിവയിൽ ബഹ്‌റൈൻ പൂജ്യം വാറ്റ് നിരക്കാണ് പ്രയോഗിക്കുന്നത്. വാറ്റ് രജിസ്ട്രേഷൻ കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്കായി ദേശീയ ബ്യൂറോ ഓഫ് റവന്യൂ വെബ്സൈറ്റ് www.nbr.gov.bh സന്ദർശിക്കാവുന്നതാണ്.