അബ്​ഹ വിമാനത്താവളത്തിന് നേരെ ഹൂതികളുടെ മിസൈൽ ആക്രമണം

ജിദ്ദ: സൗദി അറേബ്യയിലെ അബ്​ഹ വിമാനത്താവളത്തിന് നേരെ ഹൂതികളുടെ മിസൈൽ ആക്രമണം. സൈന്യം ആകാശത്ത് തകര്‍ത്ത മിസൈലിന്‍റെ അവശിഷ്​ടം പതിച്ച് ഇന്ത്യക്കാരുള്‍പ്പെടെ 26 പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. ഗുരുതര പരിക്കേറ്റ എട്ടു പേരെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റി. ഇന്ത്യക്കാരിയായ വനിതക്കാണ് പരിക്ക്. ബുധനാഴ്​ച പുലർച്ചെയാണ്​ സംഭവമെന്ന്​ അറബ്​ സഖ്യസേന വക്​താവ്​ കേണൽ തുർക്കി അൽമാലികി പറഞ്ഞു. പരിക്കേറ്റവരിൽ കുട്ടികളും ഉൾപ്പെടും. യമൻ,സൗദി പൗരൻമാരാണ്​ പരിക്കേറ്റ മറ്റ്​ ദേശക്കാർ. വിമാനത്താവളം ലക്ഷ്യമാക്കി ക്രൂസ്​ മിസൈലാണ്​ അയച്ചതെന്ന്​ ഹൂതികൾ അവകാശപ്പെട്ടു. ​ആദ്യമായാണ്​ അബ്​ഹ വിമാനത്താവളത്തിന്​ നേരെ മിസൈലാക്രമണം നടക്കുന്നത്​. നേരത്തെ, പല തവണ അബ്​ഹ വിമാനത്താവളത്തിന്​ നേരെ ഡ്രോൺ ആക്രമണങ്ങൾ നടന്നിരുന്നു.തിങ്കളാഴ്​ച രാത്രി അബ്​ഹയിലെ ഖമീസ്​ മുശൈത്ത്​ ലക്ഷ്യമാക്കി ഹൂതികൾ സ്​ഫോടക വസ്​തു നിറച്ച ഡ്രോൺ ആക്രമണം നടത്തിയിരുന്നു. സൗദി വ്യോമപ്രതിരോധ സംവിധാനം തകർക്കുകയായിരുന്നു. ഒരു മാസത്തിനിടയിൽ തുടർച്ചയായ ആക്രമണങ്ങളാണ്​ സൗദിക്ക്​ നേരെ യമനിലെ ഹുതികൾ നടത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നത്​. നജ്​റാൻ, ജീസാൻ വിമാനത്താവളങ്ങൾക്കു നേരെയും ആക്രമണം പതിവാണ്​.