സ്കൂൾ ബസ്സിൽ കുട്ടി കുടുങ്ങിയ സംഭവം : പരാതിയുമായി രക്ഷിതാക്കൾ

മനാമ: ഇന്ത്യൻ സ്കൂൾ ബഹ്റൈൻ റിഫ ക്യാമ്പസിലെ വിദ്യാർത്ഥി അഡ്രിയൽ ജോഫി (9) സ്കൂൾ ബസ്സിലെ മുൻവശത്തെ സീറ്റിൽ ഇരുന്നു ഉറങ്ങി പോകുകയും ഡ്രൈവറും സൂപ്പർവൈസിംഗ് അധ്യാപകനും ശ്രദ്ധിക്കാത്തതിനെത്തുടർന്ന് വിദ്യാർത്ഥി ബസ്സിൽ കുടുങ്ങുകയും ചെയ്തു. സംഭവത്തിൽ അധികൃതരുടെ അനാസ്‌ഥക്കെതിരെ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയത്തിന് പരാതി നൽകുമെന്ന് കുട്ടിയുടെ രക്ഷിതാവ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ഈ സംഭവത്തെത്തുടർന്ന് സ്കൂൾ സുരക്ഷാ നടപടികൾ ശക്തമാക്കി. സ്കൂൾ ബസ് ഡ്രൈവർ ഒരു സ്വകാര്യ ഗതാഗത സ്ഥാപനത്തിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന വ്യക്തിയാണ്. ഐ‌എസ്‌ബിയുമായുള്ള കരാർ പ്രകാരമാണ് സ്കൂൾ ബസിൽ ഡ്രൈവറായി ജോലി ചെയ്യുന്നത്. കുട്ടിയുടെ പിതാവ് ജോഫി ചെറിയൻ സ്കൂളിനും മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്ന അധ്യാപകനുമെതിരെ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയത്തിൽ ഇന്ന് ഔദ്യോഗിക പരാതി നൽകുമെന്ന് പറഞ്ഞു. അശ്രദ്ധയാണ് സംഭവത്തിന് കാരണമെന്ന് അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു. ഈ സംഭവം അഡ്രിയലിന്റെ ജീവൻ അപകടത്തിലാക്കുമെന്നും മറ്റൊരു സ്വകാര്യ സ്കൂളിനായി രണ്ടാം ഘട്ട ഡ്രോപ്പ് ഓഫ് പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷമാണ് ഡ്രൈവർ മകനെ തിരികെ സ്കൂളിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയതായും അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു.

ഈ സംഭവം സ്‌കൂൾ ഗൗരവമായി കാണുന്നുണ്ടെന്നും സൂപ്പർവൈസിംഗ് അധ്യാപകന് രേഖാമൂലമുള്ള മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും ഐ‌എസ്‌ബി അധികൃതർ വ്യക്തമാക്കി. അഡ്രിയലിനെ കണ്ടെത്തിയപ്പോൾ ബസ് മറ്റൊരു സ്കൂൾ യാത്ര നടത്തുകയായിരുന്നെന്നും എയർകണ്ടീഷണറുകൾ ഓണാണെന്നും കുട്ടിക്ക് സുഖമാണെന്നും സൂപ്പർവൈസിംഗ് അധ്യാപകൻ പറഞ്ഞു. സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾ മാതാപിതാക്കളോട് ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നു, ഗുരുതരമായ ഒന്നും സംഭവിക്കാത്തതിൽ ഞങ്ങൾക്ക് സന്തോഷമുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

അതേ സമയം സ്കൂൾ ഈ വിഷയം വളരെ ഗൗരവമായി കാണുന്നു. അടുത്ത ഘട്ടം പിരിച്ചുവിടുമെന്ന് കർശന മുന്നറിയിപ്പോടെ പ്രിൻസിപ്പൽ അധ്യാപകന് മെമ്മോ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. എല്ലാ ഡ്രൈവർമാർക്കും സ്കൂളിൽ നിന്ന് ഒരു സർക്കുലർ പുറപ്പെടുവിക്കുകയും ക്യാമ്പസിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് ബസുകൾ പരിശോധിക്കാൻ നിർദ്ദേശിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അതോടൊപ്പം സ്വകാര്യ ഗതാഗത ദാതാവിന് അവരുടെ ഡ്രൈവർമാരെ ഈ വിഷയത്തിൽ നിർദ്ദേശിക്കാൻ അറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. സ്കൂൾ ബസ്സിൽ യാത്ര ചെയ്യുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സുരക്ഷാ നടപടികളെക്കുറിച്ച് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ഒരു നോട്ടീസ് നൽകിയിരുന്നു. ഈ സംഭവത്തെത്തുടർന്ന് എല്ലാ അധ്യാപകർക്കും മറ്റൊരു സർക്കുലർ നൽകുമെന്ന് സ്കൂൾ അധികൃതർ വ്യക്തമാക്കി. വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയത്തെ ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചതായും പറഞ്ഞു.

ഒരു ചെറിയ കൂട്ടം കുട്ടികളുടെ ഭാഗമായ തന്റെ മകന്റെ സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിൽ അധ്യാപകനും ഡ്രൈവറും പരാജയപ്പെട്ടു. ഇത് അംഗീകരിക്കാനാവില്ലെന്ന് കുട്ടിയുടെ പിതാവ് വ്യക്തമാക്കി. അഡ്രിയലിനെ കാമ്പസിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവന്ന ശേഷം രാവിലെ 10.30 ഓടെ സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് സ്‌കൂൾ തന്നെ അറിയിച്ചതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ബസ് മറ്റൊരു സ്കൂളിലെ വിദ്യാർത്ഥികളെ എടുത്ത ശേഷമാണ് അവനെ സ്കൂളിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയത്. അപ്പോഴേക്കും അവൻ കരയുകയായിരുന്നു. കുട്ടി കരഞ്ഞില്ലെങ്കിൽ എന്തു സംഭവിക്കുമായിരുന്നു? അല്ലെങ്കിൽ പാർക്ക് ചെയ്യുന്നതിനു മുമ്പ് ഡ്രൈവർ കുട്ടിയെ കണ്ടില്ലെങ്കിലോ? എന്റെ കുട്ടിയെ എനിക്ക് നഷ്ടപ്പെടുമായിരുന്നു. ബസിൽ 20 ഓളം കുട്ടികൾ മാത്രമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ, അവരെല്ലാം സുരക്ഷിതരാണെന്ന് അധ്യാപകന് ഉറപ്പാക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. ജോഫി ചെറിയാൻ പറഞ്ഞു.