ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള ഹാജിമാരുടെ  ആദ്യസംഘം നാളെ  പുലർച്ചെ പുണ്യഭൂമിയിലിറങ്ങും

മദീന :ഇന്ത്യയിൽനിന്നുള്ള ഹാജിമാരുടെ  ആദ്യസംഘം നാളെ  പുലർച്ചെ പുണ്യഭൂമിയിലിറങ്ങും. പ്രവാചക നഗരിയായ  മദീനയിലേക്കാണ് ​ഇത്തവണ ഇന്ത്യയിൽനിന്ന്​ സർക്കാർ ​കോട്ടയിൽ  വരുന്ന ഹാജിമാർ എത്തുന്നത്.
ഇന്ന് രാത്രിയോടെ  ഡൽഹിയിൽനിന്ന്​  420 തീർഥാടകരുമായി പുറപ്പെടുന്നഎയർഇന്ത്യ വിമാനം നാളെ പുലർച്ച 3.15ന്​ മദീനയിലെ മുഹമ്മദ്​ ബിൻ അബ്​ദുൽ അസീസ്​ അന്താരാഷ്​ട്ര വിമാനത്താവളത്തിൽ ഇറങ്ങും. ​​ഇന്ത്യന്‍ അംബാസഡർ ഡോ. ഔസാഫ് സഈദ്, ജിദ്ദ ഇന്ത്യന്‍ കോണ്‍സല്‍ ജനറല്‍ മുഹമ്മദ് നൂര്‍ റഹ്​മാൻ ശൈഖ് എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിൽ  ഹാജിമാരെ വരവേൽക്കും. രണ്ട് ​ ലക്ഷം ഹാജിമാർക്കാണ്​  ഈ വർഷം  ഇന്ത്യയിൽനിന്ന്​ ഹജ്ജിന്​ അവസരം ലഭിച്ചത് .ഇതിൽ 1,40,000 പേർ ഹജ്ജ്​ കമ്മിറ്റി വഴിയും ബാക്കി  വരുന്ന  60,000 പേർ സ്വകാര്യഗ്രൂപ്​ വഴിയുമാണ്​ തീർഥാടനത്തിന്​ എത്തുക. കേരളത്തിൽ നിന്നുമുള്ള  ഹാജിമാരുട ആദ്യ സംഘം കോഴിക്കോട്ടുനിന്ന്​ സൗദി എയർലൈൻസ്​ വിമാനത്തിൽ ജൂലൈ ഏഴിനാണ് ​ മദീനയിലെത്തുക .കനത്ത ചൂടാണ്​ മദീനയിൽ ഇപ്പോൾ  അനുഭവപ്പെടുന്നത് .ഇത്  46 ഡിഗ്രിവരെ എത്താമെന്ന ​ കലാവാസസ്ഥ  പ്രവചനമുണ്ട്​. കഠിന ചൂട്​​ ആയിരിക്കും ഹാജിമാർ നേരിടുന്ന പ്രധാന പ്രശ്​നം. മദീനയിൽ രണ്ട്​ മേഖലകളിലായാണ് ഇന്ത്യൻ തീർഥാടകർക്ക്​ താമസ സൗകര്യം  ഒരുക്കിയിട്ടുള്ളത് മസ്​ജിദുന്നബവിക്ക്​ ചുറ്റും 500​ മീറ്റർ  അകലത്തിൽ മർകസിയ മേഖലയിലും ഒരു കിലോമീറ്ററിന്​ താഴെ  ദൂരപരിധിക്കുള്ളിൽ നോൺ മർക്കസിയ മേഖലയിലുമാണ് താമസ സൗകര്യമൊരുക്കിയിരിക്കുന്നത്​.എട്ടുദിവസം മദീനയിൽ താമസിച്ചശേഷമാണ്​ തീർഥാടകർ ബസ്​ മാർഗം മക്കയിലേക്ക്​ പോവുക.ഇന്ത്യൻഹജ്ജ്മിഷൻറ്റെനേതൃത്വത്തിൽഎല്ലാഒരുക്കങ്ങളുംപൂർത്തിയാക്കികഴിഞ്ഞുഡോക്ടർമാരുംആരോഗ്യപ്രവർത്തകരുമുൾപ്പെടെ 1250ലേറെ ഉദ്യോഗസ്​ഥർ ഹാജിമാരെ സേവിക്കാൻപുണ്യഭൂമിയിൽസദാസമയവും ഉണ്ടാവും. ഇതുകൂടാതെ മൂവായിരത്തിൽപരം മലയാളി ഹജ്ജ്​ വളൻറിയർമാർ മക്കയിലും മദീനയിലും സന്നദ്ധസേവനത്തിനായി ​ ഒരുങ്ങിയിട്ടുമുണ്ട്​. ​വിമാനത്താവളത്തിലടക്കം ഇവരുടെ സേവനം ഹാജിമാർക്ക്​ ലഭിക്കും