ഇ​ന്ത്യയിൽ നിന്നും പുറപ്പെട്ട ആദ്യ ഹജ്ജ് തീർത്ഥാടക സംഘം പ്രവാചക നഗരിയിലെത്തി

14

മദീന :ഈ വ​ർ​ഷ​ത്തെ പരിശുദ്ധ ഹ​ജ്ജ്​ ക​ർ​മം നി​ർ​വ​ഹി​ക്കാ​ൻ ഇ​ന്ത്യയിൽ  നിന്നും പുറപ്പെട്ട ആദ്യ തീർത്ഥാടക സംഘം പ്രവാചക നഗരിയിലെത്തി. ഇന്ന് പു​ല​ർ​ച്ച​യാ​ണ്​ ഇ​ന്ത്യ​ൻ സം​ഘം മ​ദീ​ന വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ലി​റ​ങ്ങി​യ​ത്. ഇ​ന്ത്യ​ൻ അം​ബാ​സ​ഡ​ർ ഡോ. ഔസാഫ് സഈദിൻറ്റെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലാ​ണ്​ ഡ​ൽ​ഹി​യി​ൽ​നി​ന്നു​ള്ള സം​ഘ​ത്തെ സ്വീ​ക​രി​ച്ച​ത്. ഡ​ൽ​ഹി​യി​ൽ​നി​ന്നു​ള്ള ആ​ദ്യ ഹ​ജ്ജ്​ വി​മാ​ന​ത്തി​ൽ 420 തീ​ർ​ഥാ​ട​ക​രാ​ണെ​ത്തി​യ​ത്. ധാ​ക്ക​യി​ൽ​നി​ന്ന്​ 301 തീ​ർ​ഥാ​ട​ക​ർ ജി​ദ്ദ​യി​ലും വി​മാ​ന​മി​റ​ങ്ങി. ദു​ൽ​ഹ​ജ്ജ്​ മാ​സം ​നാ​ലു​ വ​രെ ഹ​ജ്ജ്​ വി​മാ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ വ​ര​വ്​ തു​ട​രും. 20-25 ല​ക്ഷ​ത്തി​നി​ട​യി​ൽ  ഹാ​ജി​മാ​ർ ഇ​ത്ത​വ​ണ ഹ​ജ്ജ്​ നി​ർ​വ​ഹി​ക്കാ​നെ​ത്തു​മെ​ന്നാ​ണ്​ അ​ധി​കൃ​ത​ർ ​പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ന്ത്യ​യി​ൽ​നി​ന്ന്​ ര​ണ്ടു​ ല​ക്ഷം പേ​രെ​ത്തും. ഇ​നി​യു​ള്ള ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ വി​വി​ധ  കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്ന്​ നാ​ലു​ വി​മാ​നം വ​രെ മ​ദീ​ന​യി​ൽ ഹാ​ജി​മാ​രു​മാ​യി എ​ത്തും. മ​ക്ക​യി​ലും  മ​ദീ​ന​യി​ലും ഇ​ന്ത്യ​ൻ ഹ​ജ്ജ്​ മി​ഷ​നും മ​ല​യാ​ളി​ക​ൾ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ സ​ന്ന​ദ്ധ​സേ​വ​ക​രും സ​ജീ​വ​മാ​യി ഹാ​ജി​മാ​രെ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. മ​ല​യാ​ളി ഹാ​ജി​മാ​രു​ടെ ആ​ദ്യ​സം​ഘം ഏ​ഴാം തീ​യ​തി  മ​ദീ​ന​യി​ലി​റ​ങ്ങും