ബഹ്‌റൈനികൾക്ക് ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി മേഖലയിൽ ആയിരത്തോളം ഒഴിവുകൾ

12

ബഹ്‌റൈനികൾക്ക് രാജ്യത്തെ ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി മേഖലയിൽ ആയിരത്തോളം ഒഴിവുകൾ ഉള്ളതായി തൊഴിൽ സാമൂഹിക വികസന മന്ത്രി ജമീൽ ഹുമൈദാൻ വെളിപ്പെടുത്തി. ഇന്നലെ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ ആസ്ഥാനമായ സയ്ദ് ടൗണിൽ നടന്ന തൊഴിൽ മേളയിൽ ഹോട്ടലുകൾ, ട്രാവൽ ഏജൻസികൾ, ടൂറിസം സേവന ദാതാക്കൾ അഞ്ഞൂറിലധികം ഒഴിവുകൾ പ്രദർശിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇന്ന് അവസാനിക്കുന്ന മേളയിൽ സർവകലാശാല, ഡിപ്ലോമ, ഹൈസ്‌കൂൾ വിദ്യാഭ്യാസം ഉള്ളവർക്ക് ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി മേഖലയിലെ അവസരങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. ഇതിൽ 55 ഹോട്ടലുകൾ, ട്രാവൽ ഏജൻസികൾ, ടൂറിസം സേവനങ്ങൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ശമ്പളം ബിഡി 300 മുതൽ ബിഡി 1,300 വരെയാണ് നൽകുന്നത്.

പുതിയ ബിരുദധാരികളെ ആകർഷിക്കുക, വിപണിയിൽ ലഭ്യമായ ജോലികൾ പ്രദർശിപ്പിക്കുക എന്നിവയാണ് മേളയുടെ ലക്ഷ്യമെന്ന് മന്ത്രി ജമീൽ ഹുമൈദാൻ പറഞ്ഞു. സ്വകാര്യമേഖലയിൽ ബഹ്‌റൈൻ സ്വദേശിവത്കരണ നിരക്ക് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയ്ക്ക് സംഭാവന നൽകിയ ദേശീയ മൂല്യവർദ്ധിത ജോലികൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനും മന്ത്രാലയം പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ഈ മേഖലയിലെ ജോലികൾ സ്വീകരിക്കാൻ ബഹ്‌റൈൻ പൗരന്മാരെ കൂടുതൽ സന്നദ്ധരാക്കുകയെന്നതാണ് വെല്ലുവിളിയെന്ന് തൊഴിൽ ഡയറക്ടറേറ്റ് മേധാവി ഹുസൈൻ അൽഷാമി പറഞ്ഞു. ഈ മേളയിൽ 500 ജോലികൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. കൂടാതെ 500 എണ്ണം ഡാറ്റാബേസിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ഈ ഓപ്പണിംഗിനായി അപേക്ഷിക്കാൻ ബഹ്‌റൈനികളോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നുവെന്ന് അൽഷാമി പറഞ്ഞു. സാംസ്കാരികവും മതപരവുമായ പ്രശ്നങ്ങൾ കാരണം ഈ മേഖലയിൽ ബഹ്‌റൈനികളെ നിയമിക്കുന്നത് എളുപ്പമല്ല, പക്ഷേ ഇത് ക്രമേണ മാറുകയാണ്.

ഹോട്ടലുകളും ടൂറിസം കമ്പനികളും പങ്കെടുത്ത സമാനമായ ഒരു തൊഴിൽ മേള കഴിഞ്ഞ വർഷവും നടത്തിയിരുന്നു. അതിൽ നിന്നും ഈ മേഖലയിലെ ബഹ്‌റൈൻ സ്വദേശിവത്കരണത്തിന്റെ ശതമാനം വർദ്ധിക്കുന്നതായി കാണുന്നു.പതിനായിരത്തോളം തൊഴിലന്വേഷകർ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ ഡാറ്റാബേസിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അവരിൽ എൺപത് ശതമാനവും സ്ത്രീകളാണ്. ബഹ്‌റൈനികൾ ജോലി ഏറ്റെടുക്കുകയും തൊഴിലുടമകൾ അവർക്ക് വാഗ്ദാനപരമായ സ്ഥാനങ്ങൾ നൽകുകയും ചെയ്താൽ മാത്രമേ ബഹ്‌റൈൻ സ്വദേശിവത്ക്കരണ നിരക്ക് വർദ്ധിക്കുകയുള്ളൂ. വർഷങ്ങളായി ബഹ്‌റൈനികൾ ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി, ടൂറിസം മേഖലകളിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞുമാറിയെങ്കിലും അത് ഇപ്പോൾ മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് ബഹ്‌റൈനിലെ ഹോട്ടൽ ഉടമകൾ പറയുന്നു. ഈ മേഖലയിൽ ജോലി ചെയ്യാൻ വളരെയധികം ഡിഗ്രികളോ സർട്ടിഫിക്കറ്റുകളോ ആവശ്യമില്ല. ബിസിനസ്സിൽ തുടരുക, അനുഭവം നേടുക, മുന്നോട്ട് പോകുക എന്നിവയാണ് വേണ്ടത്. കഴിഞ്ഞ വർഷം അവസാനം ബഹ്‌റൈനികൾക്കിടയിലെ തൊഴിലില്ലായ്മാ നിരക്ക് 4.3 ശതമാനമായിരുന്നു. ഏറ്റവും പുതിയ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ കാണിക്കുന്നത് 8,399 ബഹ്‌റൈനികൾ തൊഴിൽരഹിതരാണെന്നാണ്. 188,724 ബഹ്‌റൈനികൾ വിവിധ മേഖലകളിൽ ജോലി ചെയ്യുകയോ സ്വയം തൊഴിൽ ചെയ്യുകയോ ചെയ്യുന്നു.