ലക്ഷക്കണക്കിന് ഹാജിമാർ പുണ്യ ഭൂമിയിലെത്തി..

14

മദീന :ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രു​ൾ​പ്പെ​ടെ ലോ​ക​ത്തിൻറ്റെ ​​വി​വി​ധ ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്നായി ​ഒ​രു ല​ക്ഷ​ത്തി​ലേ​റെ ഹാ​ജിമാ​ർ  ഇതിനകം പു​ണ്യ​ഭൂ​മി​യി​ലെ​ത്തി. ഇ​ന്ത്യ​യി​ൽ​നി​ന്ന്​ ഹ​ജ്ജ്​ ക​മ്മി​റ്റി വ​ഴി എ​ത്തി​യ​വ​രെ​ല്ലാം മ​ദീ​ന​യി​ലാ​ണു​ള്ള​ത്. കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ​നി​ന്ന് ഇതു വ​രെ​ 2100 ഹാ​ജി​മാ​രാ​ണ്​ എ​ത്തി​യ​ത്.  ല​ഗേ​ജു​ക​ൾ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്ന്​ അ​ധി​കൃ​ത​ർ​ത​ന്നെ താ​മ​സ​കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ൽ എ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​ൽ അ​തി​നു​വേ​ണ്ടി​യു​ള്ള കാ​ത്തി​രി​പ്പ്​ ഒ​ഴി​വാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഈ  ​വ​ർ​ഷം മു​ത​ലാ​ണ് സൗ​ദി ഗ​വ​ൺ​മെന്റ്റ് ​പു​തി​യ ല​ഗേ​ജ്​ നീ​ക്കം ആ​രം​ഭി​ച്ച​ത്.  ക​ഠി​ന​മാ​യ ചൂ​ടാ​ണ്​ മ​ദീ​ന​യി​ൽ  ഇന്നും  അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ടുന്നത്‌ . അ​തി​നി​ട​യി​ലും ഹാ​ജി​മാ​ർ ച​രി​ത്ര സ്​​ഥ​ല​ങ്ങ​ൾ സ​ന്ദ​ർ​ശി​ക്കു​ന്നു​ണ്  അ​തി​രാ​വി​ലെ​യും രാ​ത്രി​യി​ലു​മാ​ണ്​ സ​ന്ദ​ർ​ശ​ന​മേ​റെ​യും.  സൗ​ദി എ​യ​ർ​ലൈ​ൻ​സി​​ൻറ്റെ  ര​ണ്ട്​  ര​ണ്ട്​ വി​മാ​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ് ഇന്നലെ  മ​ല​യാ​ളി ഹാ​ജി​മാ​രു​മാ​യി മ​ദീ​ന​യി​ലെ​ത്തി​യ​ത്. 262 പു​രു​ഷ​ന്മാ​രും 338 സ്ത്രീ​ക​ളും അ​ഞ്ച്​ കു​ട്ടി​ക​ളു​മാ​യി​രു​ന്നു ഈ ​സം​ഘ​ത്തി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​​ന്ന​ത്. പ​റ​ഞ്ഞ​തി​ലും അ​ര മ​ണി​ക്കൂ​ര്‍ നേ​ര​ത്തേയാണ് വി​മാ​ന​ങ്ങ​ളെ​ത്തു​ന്ന​ത്. ഇന്ന്  മൂ​ന്ന് വി​മാ​ന​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ​നി​ന്ന്​ 900 പേ​രെ​ത്തും. നെ​ടു​മ്പാ​ശ്ശേ​രി​യി​ല്‍നി​ന്നു​ള്ള വി​മാ​ന​ങ്ങ​ള്‍ അ​ടു​ത്ത ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച മു​ത​ൽ മ​ദീ​ന​യി​ലി​റ​ങ്ങും.എ​യ​ര്‍ ഇ​ന്ത്യ​യി​ലാ​ണ് നെ​ടു​മ്പാ​ശ്ശേ​രി​യി​ൽ​നി​ന്നു​ള്ള ഹാ​ജി​മാ​രെ​ത്തു​ക.  ഇ​രു ​ഹ​റ​മു​ക​ളി​ലും സു​ര​ക്ഷാ ക്ര​മീ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ ശ​ക്ത​മാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. കാ​ൽ​കോ​ടി​യോ​ളം ഹാഹാ​ജി​മാ​രാ​ണ് ഇ​ത്ത​വ​ണ തീ​ര്‍ഥാ​ട​ന​ത്തി​നെ​ത്തു​ക എ​ന്നാ​ണ്​ പ്ര​തീ​ക്ഷ .മ​ക്ക​യി​ലേ​ക്ക്​ ഹാ​ജി​മാ​ർ ഒ​ഴു​കാ​നി​രി​ക്കെ ഒ​രു​ക്ക​ങ്ങ​ൾ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കു​ന്ന തി​ര​ക്കി​ലാ​ണ്​ ഇ​ന്ത്യ​ൻ ഹ​ജ്ജ്​ മി​ഷ​ൻ