അമേരിക്കയിൽ വെടിവെയ്പ്പ്, നിരവധി ആളുകൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു

13

ഒ​ഹി​യോ: യു​എ​സി​ൽ 20 പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ വെ​ടി​വ​യ്പ്പി​നു മ​ണി​ക്കൂ​റു​ക​ളു​ടെ ഇ​ട​വേ​ള​യി​ൽ വീ​ണ്ടും തോ​ക്ക് ആ​ക്ര​മ​ണം. ഒ​ഹി​യോ​യി​ലെ ഡേ​റ്റ​ണി​ൽ ബാ​റി​ലു​ണ്ടാ​യ വെ​ടി​വ​യ്പി​ൽ അ​ക്ര​മി ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ ഒ​മ്പ​തു പേ​ർ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ടു. 16 പേ​ർ​ക്ക് പ​രി​ക്കേ​ൽ​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു.  ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച പ്രാ​ദേ​ശി​ക സ​മ​യം പു​ല​ർ​ച്ചെ ഒ​ന്നി​നാ​യി​രു​ന്നു സം​ഭ​വം.

പ​രി​ക്കേ​റ്റ​വ​രെ സ​മീ​പ​ത്തെ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ച്ചു. സം​ഭ​വ​സ്ഥ​ല​ത്തി​നു സ​മീ​പം പോ​ലീ​സ് ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​തി​നാ​ൽ പെ​ട്ടെ​ന്ന് പ്ര​തി​ക​രി​ക്കാ​നും അ​ക്ര​മി​യെ വ​ക​വ​രു​ത്താ​നും ക​ഴി​ഞ്ഞ​താ​യി ഡേ​റ്റ​ൺ പോ​ലീ​സ് അ​ധി​കൃ​ത​ർ പ​റ​ഞ്ഞു. ഇ 5 ​സ്ട്രീ​റ്റി​ലെ നെ​ഡ് പെ​പ്പേ​ഴ്സ് ബാ​റി​ലാ​ണ് ആ​ക്ര​മ​ണം ഉ​ണ്ടാ​യ​തെ​ന്നാ​ണ് ക​രു​തു​ന്ന​ത്.ശ​നി​യാ​ഴ്ച ടെ​ക്സാ​സി​ലു​ള്ള വാ​ൾ​മാ​ർ​ട്ട് സ്റ്റോ​റി​ൽ യു​വാ​വ് ന​ട​ത്തി​യ വെ​ടി​വ​യ്പി​ൽ 20 പേ​രാ​ണ് കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​ത്. 26 പേ​ർ​ക്ക് പ​രി​ക്കേ​റ്റു. 21 വ​യ​സു​കാ ര​നാ​ണ് കൂ​ട്ട​ക്കൊ​ല ന​ട​ത്തി​യ​ത്. ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ന്‍റെ കാ​ര​ണം വ്യ​ക്ത​മ​ല്ല.

എ​ൽ പാ​സോ ന​ഗ​ര​ത്തി​ലെ ഷോ​പ്പിം​ഗ് സെ​ന്‍റ​റി​നു സ​മീ​പ​മു​ള്ള സ്റ്റോ​റി​ലാ​ണ് സം​ഭ​വം. സ്റ്റോ​റി​ലെ​ത്തി​യ തോ​ക്കു​ധാ​രി ആ​ളു​ക​ൾ​ക്ക് നേ​രെ തു​രു​തു​രെ വെ​ടി​യു​തി ർ​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. സ്കൂ​ളി​ലേ​ക്കു​ള്ള സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ളും മ​റ്റും വാ​ങ്ങു​ന്ന​തി​നാ​യി കു​ട്ടി​ക​ള​ട​ക്കം നി​ര​വ​ധി പേ​ർ ക​ട​യി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.

ഡാ​ള​സ് സ്വ​ദേ​ശി​യാ​യ പാ​ട്രി​ക് ക്രൂ​സി​യ​ൻ എ​ന്ന​യാ​ളാ​ണ് അ​ക്ര​മി എ​ന്നാ​ണ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ക്കാ​ത്ത റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്. ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ന്‍റെ കാ​ര​ണം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച വി​വ​ര​ങ്ങ ളൊ​ന്നും ഇ​തു​വ​രെ പു​റ​ത്തു​വ​ന്നി​ട്ടി​ല്ല.