ഇന്ത്യൻ കമ്മ്യൂണിറ്റി റിലീഫ് ഫണ്ട് 132-ാമത് സൗജന്യ മെഡിക്കൽ ക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ചു

11

മനാമ: ഇന്ത്യൻ കമ്മ്യൂണിറ്റി റിലീഫ് ഫണ്ട് (ഐസിആർഎഫ്) ന്റെ 132-ാമത് സൗജന്യ മെഡിക്കൽ ക്യാമ്പ് അസ്കറിലെ എംസിഎസ്സി ക്യാമ്പിൽ സംഘടിപ്പിച്ചു. സൽമാനിയ മെഡിക്കൽ സെന്റർ, അമേരിക്കൻ മിഷൻ ഹോസ്പിറ്റൽ, അസ്രി ക്ലിനിക്, അൽ റയാൻ ആശുപത്രി എന്നിവിടങ്ങളിലെ മുതിർന്ന മെഡിക്കൽ കൺസൾട്ടന്റുമാരും, ബഹ്റൈൻ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഹോസ്പിറ്റൽ, അമേരിക്കൻ മിഷൻ ഹോസ്പിറ്റൽ, ഐഎംസി മെഡിക്കൽ സെന്റർ എന്നിവയിലെ പാരാ മെഡിക്കൽ സ്റ്റാഫുകളും കമ്പനിയുടെ മുന്നൂറിലധികം തൊഴിലാളികൾക്ക് സൗജന്യ മെഡിക്കൽ പരിശോധന നടത്തി.
ആരോഗ്യ അവബോധവും സുരക്ഷാ നുറുങ്ങുകളും കൂടാതെ, തൊഴിലാളികൾക്ക് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര, രക്തസമ്മർദ്ദ പരിശോധന എന്നിവയും നടത്തി. ഐസിആർഎഫിനായി ഈ വർഷത്തെ മെഡിക്കൽ ക്യാമ്പുകൾ സ്പോൺസർ ചെയ്ത ഖത്തർ എഞ്ചിനീയറിംഗ് ലബോറട്ടറീസ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ ബാബു രാജൻ കെ ജി ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തു. “ഇന്ത്യൻ സമൂഹത്തിന് പ്രത്യേകിച്ചും താഴ്ന്ന വരുമാനക്കാർക്കായി ഐസിആർഎഫ് ഒരു വലിയ ജോലി ചെയ്യുന്നു. നിർഭാഗ്യവാന്മാരായ വിഭാഗത്തിന് നൽകുന്ന വിലപ്പെട്ട സംഭാവനകളെ വളരെയധികം അഭിനന്ദിക്കുന്നു ”- ബാബു രാജൻ പറഞ്ഞു. പരിപാടിയിൽ ബാബു രാജനെ ഐസിആർഎഫ് ആദരിച്ചു.
ഇതേ ചടങ്ങിൽ വെച്ച് ബഹ്റൈനിലെ ഇന്ത്യൻ സമൂഹത്തെ സഹായിക്കുന്നതിൽ അശ്രാന്ത പരിശ്രമം നടത്തിയതിന് നന്ദി അറിയിച്ചുകൊണ്ട് കമ്മ്യൂണിറ്റി വർക്കർ ശ്രീ ചന്ദ്രൻ തിക്കോഡിയെ ഐസിആർഎഫ് ബഹുമാനിച്ചു. ഇന്ത്യൻ എംബസിയിലെ രണ്ടാം സെക്രട്ടറി (കോൺസുലർ) പി കെ ചൗധരി, ഐസിആർഎഫ് ചെയർമാൻ അരുൾദാസ് തോമസ്, ഐസിആർഎഫ് വൈസ് ചെയർമാൻ ഡോ. ബാബു രാമചന്ദ്രൻ, ഐസിആർഎഫ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി ജോൺ ഫിലിപ്പ്, ഐസിആർഎഫ് ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറി പങ്കജ് നല്ലൂർ, ഐസിആർഎഫിന്റെ മെഡിക്കൽ ക്യാമ്പ് കൺവീനർ ശ്രീ. സുധീർ തിരുനിലത്ത്, ശിവകുമാർ, നാസർ മഞ്ജേരി, സുനിൽ കുമാർ, പങ്കജ് മാലിക്, വിജയൻ കുമാരൻ, രാജീവൻ എന്നിവരും മറ്റ് ഐസിആർഎഫ് വോളന്റിയർമാരും പങ്കെടുത്തു.
മെഡിക്കൽ ക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ചതിന് ഐസിആർഎഫിന് എംസിഎസ്സി കമ്പനി മാനേജർ വിലാസ് ഗുൽഹാനെ നന്ദി പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യൻ എംബസിയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഐസിആർഎഫ് 2002 മുതൽ ബഹ്റൈനിൽ സ്ഥിരമായി മെഡിക്കൽ ചെക്ക് അപ്പ് ക്യാമ്പുകൾ സംഘടിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. ഇന്നുവരെ, ഐസിആർഎഫ് 132 സൗജന്യ മെഡിക്കൽ ചെക്ക് അപ്പ് ക്യാമ്പുകൾ ബഹ്റൈനിലെ വിവിധ തൊഴിൽ സൈറ്റുകളിൽ നടത്തിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് ഏകദേശം 49,300 തൊഴിലാളികൾക്ക് പ്രയോജനം ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ട്.