കു​വൈ​ത്ത്​ ആ​ദ്യ​മാ​യി ഫ​ല​സ്​​തീ​നി​ൽ അം​ബാ​സ​ഡ​റെ നി​യ​മി​ച്ചു

കു​വൈ​ത്ത്​ സി​റ്റി: കു​വൈ​ത്ത്​ ഇ​താ​ദ്യ​മാ​യി ഫ​ല​സ്​​തീ​നി​ൽ അം​ബാ​സ​ഡ​റെ നി​യ​മി​ച്ചു. അ​സീ​സ്​ റ​ഹീം അ​ൽ ദൈ​ഹാ​നി​യാ​ണ്​ കു​വൈ​ത്തി​​െൻറ ആ​ദ്യ ഫ​ല​സ്​​തീ​ൻ അം​ബാ​സ​ഡ​ർ. ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ അ​തി​ക്ര​മ​ത്തി​നി​ര​യാ​വു​ന്ന ഫ​ല​സ്​​തീ​ന്​ കൂ​ടു​ത​ൽ പി​ന്തു​ണ ന​ൽ​കു​മെ​ന്ന പ്ര​ഖ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന്​ പി​റ​കെ​യാ​ണ്​ അ​മീ​ർ ഫ​ല​സ്​​തീ​നി​ലേ​ക്ക്​ പു​തി​യ അം​ബാ​സ​ഡ​റെ നി​യ​മി​ച്ച​ത്.

കു​വൈ​ത്തി​​െൻറ നീ​ക്ക​ത്തെ ഫ​ല​സ്​​തീ​ൻ സ്വാ​ഗ​തം ചെ​യ്യു​ക​യും ന​ന്ദി അ​റി​യി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്​​തു. പ്ര​ത്യ​ക്ഷ​മാ​യ ഫ​ല​സ്​​തീ​ൻ അ​നു​കൂ​ല നി​ല​പാ​ടാ​ണ്​ കു​വൈ​ത്ത്​ സ്വീ​ക​രി​ച്ചു​വ​രു​ന്ന​ത്. ​െഎ​ക്യ​രാ​ഷ്​​ട്ര സ​ഭ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര വേ​ദി​ക​ളി​ൽ കു​വൈ​ത്ത്​ ഫ​ല​സ്​​തീ​ൻ വി​ഷ​യം ഉ​ന്ന​യി​ക്കാ​റു​ണ്ട്. ‘പു​രോ​ഗ​തി​ക്കു​വേ​ണ്ടി സ​മാ​ധാ​നം’ ത​ല​ക്കെ​ട്ടി​ൽ ബ​ഹ്​​റൈ​നി​ലെ മ​നാ​മ​യി​ൽ ക​ഴി​ഞ്ഞ ജൂ​ണി​ൽ ന​ട​ത്തി​യ ശി​ൽ​പ​ശാ​ല​യി​ൽ കു​വൈ​ത്ത്​ പ​െ​ങ്ക​ടു​ത്തി​രു​ന്നി​ല്ല. ജൂ​​ൺ 25, 26 തീ​യ​തി​ക​ളി​ൽ ന​ട​ന്ന സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ൽ ഇ​സ്രാ​യേ​ലു​മാ​യി വേ​ദി പ​ങ്കി​ടാ​ൻ ​ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കാ​ത്ത​തു​കൊ​ണ്ടാ​ണ്​ പ​െ​ങ്ക​ടു​ക്കാ​ത്ത​തെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു കു​വൈ​ത്തി​​െൻറ വി​ശ​ദീ​ക​ര​ണം. ഗ​ൾ​ഫ്​ രാ​ഷ്​​ട്ര​ങ്ങ​ളി​ൽ കു​വൈ​ത്ത്​ മാ​ത്ര​മാ​ണ്​ പ​രി​പാ​ടി ബ​ഹി​ഷ്​​ക​രി​ച്ച​ത്.