ഫെബ്രുവരി 11 ന് ടൂർ ഓഫ് ഒമാന് തുടക്കം

മസ്കറ്റ്: ടൂർ ഓഫ് ഒമാൻ അന്താരാഷ്ട്ര സൈക്കിളോട്ട മത്സരം ഫെബ്രുവരി 11ന് റുസ്താഖ് കോട്ടയിൽ നിന്ന് ആരംഭിക്കും. അഞ്ചു ദിവസങ്ങൾക്കു ശേഷം മസ്‌കറ്റിലെ മത്ര കോർണിഷിൽ സമാപിക്കും.

ആ​ദ്യ ഘ​ട്ടം റു​സ്​​താ​ഖ്​ കോ​ട്ട​യി​ല്‍​ നി​ന്ന്​ ഒ​മാ​ന്‍ ക​ണ്‍​വെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ ആ​ന്‍​ഡ്​​ എ​ക്​​സി​ബി​ഷ​ന്‍ സ​ന്റ​ര്‍ വ​രെ​യു​ള്ള 138 കി​ലോ​മീ​റ്റ​റും ര​ണ്ടാം ഘട്ടം ന​സീം പാ​ര്‍​ക്കി​ല്‍​നി​ന്ന്​ 167.5 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ അ​ക​ലെ​യു​ള്ള സു​ഹാ​ര്‍ അ​ല്‍ ബ​ഹ്​​രി റോ​ഡ്​ വ​രെ​യും മത്സരാർത്ഥികൾ സഞ്ചരിക്കണം .മൂ​ന്നാം ഘ​ട്ടം ഹ​ല്‍​ബാ​നി​ലെ ജ​ര്‍​മ​ന്‍ യൂ​നി​വേ​ഴ്​​സി​റ്റി ഒാ​ഫ്​ ടെ​ക്​​നോ​ള​ജി​യി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ഖു​റി​യാ​ത്ത്​ വ​രെ​യും നാ​ലാം ഘ​ട്ടം സു​ല്‍​ത്താ​ന്‍ ഖാ​ബൂ​സ്​ സ്​​പോ​ര്‍​ട്​​സ്​ കോം​പ്ല​ക്​​സി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ടൂ​റി​സം മ​ന്ത്രാ​ല​യം വ​രെ​യു​മാ​ണ്.മ​ത്സ​രാ​ര്‍​ഥി​ക​ളു​ടെ സ​ഹ​ന​ശ​ക്​​തി പ​രീ​ക്ഷി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന അ​ഞ്ചാം ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ സ​മാഈ​ലി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ജ​ബ​ല്‍ അ​ഖ്​​ദ​ര്‍ വ​രെ​യു​ള്ള 150 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ ദൂ​ര​മാ​കും പിന്നിടേണ്ടത്.
ഒ​ന്നാം സ്​​ഥാ​നം ഉ​റ​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ ക​ടു​ത്ത പോ​രാ​ട്ടം ന​ട​ക്കു​ന്ന അ​വ​സാ​ന ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ അ​റൈ​മി ബ്യൂ​ള്‍​വാ​ര്‍​ഡി​ല്‍​നി​ന്ന്​ മ​ത്ര കോ​ര്‍​ണി​ഷ്​ വ​രെ​യു​ള്ള 144.5 കി​ലോ​മീ​റ്റ​റാ​ണ് സഞ്ചരിക്കേണ്ടത്.

ഒ​മാ​​ന്റെ വി​വി​ധ ഭൂ​പ്ര​കൃ​തി​ക​ളി​ലൂ​ടെ ക​ട​ന്നു​പോ​കു​ന്ന 911 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ ദൂ​ര​മാ​ണ്​ ആ​റ്​ സ്​​റ്റേ​ജു​ക​ളി​ലാ​യി മ​ത്സ​രാ​ര്‍​ഥി​ക​ള്‍ പി​ന്നി​ടു​ക​യെ​ന്ന്​ സം​ഘാ​ട​ക​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. 12ാം നൂ​റ്റാ​ണ്ടി​ന്റെ പാരമ്പര്യം വി​ളി​ച്ചോ​തു​ന്ന റുസ്താ ​ഖ്​ കോ​ട്ട​യി​ല്‍​നി​ന്ന്​ തു​ട​ങ്ങി ആ​ധു​നി​ക​ത​യു​ടെ അ​ട​യാ​ള​മാ​യ മ​സ്​​ക​ത്തി​ലാ​ണ്​ മ​ത്സ​ര​ത്തി​ൻറെ സ​മാ​പ​നം.