കൊറോണ: സ്‌കൂളുകള്‍ അടച്ചിടില്ലെന്ന് യുഎഇ

ദുബൈ: കൊറോണ വൈറസ് കാരണം പൊതു പരിപാടികള്‍ റദ്ദാക്കാനോ സ്‌കൂളുകള്‍, ബിസിനസുകള്‍, സ്ഥാപനങ്ങള്‍ എന്നിവ അടച്ചിടാന്‍ യുഎഇക്ക് പദ്ധതിയില്ലെന്ന് നാഷണല്‍ എമര്‍ജന്‍സി ക്രൈസിസ് ആന്‍ഡ് ഡിസാസ്റ്റര്‍ മാനേജ്‌മെന്റ് അതോറിറ്റി ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു. മറ്റ് രാജ്യങ്ങളില്‍ വൈറസ് പടരുന്നത് യുഎഇ സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നും യുഎഇയില്‍ പ്രവേശിക്കുന്ന ആളുകളുടെ പൂര്‍ണ്ണ നിരീക്ഷണം നടത്താന്‍ ബന്ധപ്പെട്ട സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കിയിട്ടുണ്ടെന്നും ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു.
കേസുകള്‍ എത്രയും വേഗം കണ്ടുപിടിക്കാന്‍ ആവശ്യമായ എല്ലാ നടപടികളും സ്വീകരിക്കുന്നുണ്ടെന്നും രോഗികളെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ ആവശ്യമായ സൗകര്യങ്ങള്‍ രാജ്യത്ത് ലഭ്യമാണ്്്്. മിഡില്‍ ഈസ്റ്റ് അസുഖത്തിനായുള്ള ഒരു പുതിയ യുദ്ധക്കളമായി വളരുകയാണെന്ന് വിദഗ്ദ്ധര്‍ പറഞ്ഞു. ഇറാന്‍ രോഗ വ്യാപനത്തില്‍ പ്രത്യേക ആശങ്ക ഉയര്‍ത്തുന്നു. മേഖലയിലെ നിരവധി രാജ്യങ്ങള്‍ തിങ്കളാഴ്ചയാണ് വൈറസ് ബാധിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തത്.
രാജ്യത്ത് നിന്ന് മടങ്ങുന്ന മത സഞ്ചാരികളായിരുന്നു രോഗബാധിതര്‍. ഔദ്യോഗിക കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം ഇറാനില്‍ 95 സ്ഥിരീകരിച്ച കേസുകളും 16 മരണങ്ങളുമുണ്ട്. ഈ ആഴ്ച ഇറാനിലെ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ദുരിതബാധിത നഗരമായ ക്വോമിലെ പാര്‍ലമെന്റ് അംഗം പറഞ്ഞത്് മരണസംഖ്യ തന്റെ നഗരത്തില്‍ മാത്രം 50 ആണെന്നാണ്്. വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സി ഉദ്ധരിച്ച എംപി അഹ്മദ് അമീരാബാദി ഫറഹാനി 50 മരണങ്ങള്‍ ഫെബ്രുവരി 13 വരെ പഴക്കമുള്ളതാണെന്ന് പറഞ്ഞു. ഇറാനില്‍ ആദ്യമായി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട കേസുകളും മരണങ്ങളും ഫെബ്രുവരി 19 ന് മാത്രമാണ് പുറത്തിറങ്ങിയത്.