കൊറോണ വൈറസ്: ഇറാന്‍-തായ്‌ലന്റ് യാത്ര ഇമാറാത്തികള്‍ക്ക് വിലക്ക്

ദുബൈ: കൊറോണ വൈറസ് ലോകമാസകലം പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നതിനാല്‍ ഇറാനിലേക്കും തായ്‌ലന്റിലേക്കും യാത്ര ചെയ്യുന്നതിന് ഇമാറാത്തികള്‍ക്ക് വിലക്ക് ഏര്‍പ്പെടുത്തി. യുഎഇ പൗരന്മാരുടെ ആരോഗ്യവും സുരക്ഷയും ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനും ചൈനയിലെ വുഹാനില്‍ നിന്ന് ഉത്ഭവിച്ച പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപനം തടയുന്നതിനുമാണ് യാത്രാ നിരോധനം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയതെന്ന് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം വ്യക്തമാക്കി. കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്ക് ഇറാനിലെയും തായ്‌ലന്‍ഡിലെയും യുഎഇ എംബസിയുമായോ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ കോള്‍ സെന്ററുമായി 80044444 എന്ന നമ്പറിലോ ബന്ധപ്പെടാന്‍ ഇമാറാത്തികളോട് ആവശപ്പെട്ടു. പുതിയ കൊറോണ വൈറസ്, കോവിഡ് 19 ന്റെ വ്യാപനം നിരീക്ഷിക്കാനും പ്രതിരോധിക്കാനുമുള്ള യുഎഇയുടെ ശ്രമങ്ങളുടെയും പൊതുജന സുരക്ഷയുടെയും ആരോഗ്യത്തിന്റെയും താല്‍പ്പര്യാര്‍ത്ഥം വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയവും അന്താരാഷ്ട്ര സഹകരണ മന്ത്രാലയവും യാത്രാ വിലക്ക് പുറപ്പെടുവിച്ചു. എല്ലാ യുഎഇ പൗരന്മാര്‍ക്കും ഇപ്പോള്‍ ഇറാനിലേക്കും തായ്‌ലന്റിലേക്കും പോകരുതെന്നും കൂടുതല്‍ അറിയിപ്പ് ഉണ്ടാകുന്നതുവരെ-പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു. ഇറാനിലേക്കുള്ള എല്ലാ വിമാനങ്ങളും കുവൈറ്റ് നിര്‍ത്തി. രാജ്യത്തേക്ക് പോയ മൂന്ന് പേര്‍ കൊറോണ വൈറസിന് പോസിറ്റീവ് പരീക്ഷിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട് നല്‍കിയതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് നിരോധനം.
കഴിഞ്ഞയാഴ്ച കുവൈത്ത് ഇറാനില്‍ നിന്ന് 750 പൗരന്മാരെ തിരിച്ചുകൊണ്ടുവരാന്‍ തുടങ്ങി. കോം നഗരത്തില്‍ കൊറോണ ബാധിച്ച് 50 ലധികം പേര്‍ മരിച്ചു. പ്രാദേശികമായി ബഹ്‌റൈന്‍, ഒമാന്‍, ലെബനന്‍, ഇസ്രായേല്‍, ഇറാഖ് എന്നിവിടങ്ങളില്‍ പുതിയ കേസുകള്‍ സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇറാനിലെ ഒരു തീര്‍ത്ഥാടന കേന്ദ്രമായ മഷാദില്‍ നിന്ന് മടങ്ങുന്ന ആളുകളുമായി കുവൈറ്റ് അണുബാധ ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഡിസംബര്‍ 31 ന് ചൈനയിലെ വുഹാന്‍ പ്രവിശ്യയില്‍ പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനുശേഷം 79,000 ത്തിലധികം ആളുകള്‍ക്ക് കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചു. 2,400 ല്‍ അധികം ആളുകള്‍ ഈ വൈറസ് ബാധിച്ച് മരിച്ചു. ചൈനീസ് നേതാവ് സി ജിന്‍പിംഗ് ഞായറാഴ്ച ചൈനയുടെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ പൊതുജനാരോഗ്യ അടിയന്തരാവസ്ഥ എന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചു. മിക്ക കേസുകളും ചൈനയിലാണെങ്കിലും യൂറോപ്പിലും മിഡില്‍ ഈസ്റ്റിലും ആളുകള്‍ക്ക് പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പുറത്തുവരുന്നതോടെ ആഗോള പാന്‍ഡെമിക് ആശങ്കകള്‍ ഉയരുകയാണ്.