ആര്‍ടിഎ ബസ് ഓണ്‍ ഡിമാന്റ് സര്‍വീസ് ആരംഭിച്ചു

9

ഫോട്ടോ-
ആര്‍ടിഎയുടെ ഓണ്‍ ഡിമാന്റ് ബസ് സര്‍വീസ് ആരംഭിച്ചപ്പോള്‍-ദുബൈ മീഡിയാ ഓഫീസ്‌

ദുബൈ: ദുബൈ റോഡ്‌സ് ആന്റ് ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി ബസ് ഓണ്‍ ഡിമാന്റ് സര്‍വീസ് ആരംഭിച്ചു. വിജയകരമായ ട്രയല്‍ റണ്ണിന് ശേഷമാണ് അല്‍ബര്‍ഷ-1, ദുബൈ ഇന്റര്‍നെറ്റ് സിറ്റി, ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ സിറ്റി, ദി ഗ്രീന്‍സ്, ദുബൈ സിലിക്കണ്‍ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് ഈ പ്രത്യേക സര്‍വീസ് തുടങ്ങിയിട്ടുള്ളത്. ദുബൈയിലെ പ്രത്യേക പ്രദേശങ്ങളില്‍ ഒരു സ്മാര്‍ട്ട് ആപ്ലിക്കേഷന്‍ വഴി ആവശ്യാനുസരണം മിനിബസുകള്‍ വിന്യസിക്കുന്ന പദ്ധതിയാണിതെന്ന് ആര്‍ടിഎ പൊതുഗതാഗത ഏജന്‍സി സിഇഒ; അഹമ്മദ് ബഹ്‌റോസിയാന്‍ പറഞ്ഞു. ഈ സുപ്രധാന സേവനത്തെ വിജയകരമായ പരീക്ഷിച്ചതിന് ശേഷമാണ് ആര്‍ടിഎ ചില കമ്മ്യൂണിറ്റികളില്‍ സേവനം ആരംഭിക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചത്. തെരഞ്ഞെടുത്ത പ്രദേശങ്ങള്‍ക്ക് വിവിധ കമ്മ്യൂണിറ്റി വിഭാഗങ്ങളെ ആകര്‍ഷിക്കുന്ന ഹോട്ട്‌സ്‌പോട്ടുകളുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പൊതുഗതാഗത യാത്രക്കാര്‍ക്കിടയില്‍ ഈ സേവനം ജനപ്രിയമാകുമെന്ന് ബഹ്‌റോസിയന്‍ പറഞ്ഞു. പൊതുഗതാഗത സംവിധാനം സജീവമല്ലാത്ത മേഖലക്ക് ഈത് ഗുണം ചെയ്യും. നിശ്ചിത സേവന സമയമായതിനാല്‍ പ്രവര്‍ത്തനച്ചെലവ് കുറയും. മാത്രമല്ല പൊതുഗതാഗത മാര്‍ഗ്ഗങ്ങളുമായി സമന്വയിപ്പിക്കുന്നു, ഒപ്പം യാത്രക്കാരുടെ കാത്തിരിപ്പ് സമയം കുറയ്ക്കുന്നു. ഇത് യാത്രക്കാരുടെ നടത്ത ദൂരവും കാത്തിരിപ്പ് സമയവും കുറയ്ക്കുകയും ഉയര്‍ന്ന നിലവാരമുള്ള ബസുകളുടെ ഉപയോഗത്തിലൂടെ അവരുടെ യാത്രാ അനുഭവം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. ഈ സേവനത്തിന് ചെറിയ ബസ്സുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനാല്‍ ഇന്ധനച്ചെലവ് കുറക്കുന്നു. കൂടാതെ സ്മാര്‍ട്ട് ഷെഡ്യൂളിംഗ് സംവിധാനം ആയതിനാല്‍ പാഴാകുന്ന കിലോമീറ്ററുകള്‍ കുറയ്ക്കുന്നു. പൊതുഗതാഗതം വരുന്നതോടെ ഈ മേഖലയില്‍ സ്വകാര്യ വാഹനങ്ങളുടെ പെരുപ്പം കുറയുകയും ഇതുവഴി വാഹനങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള കാര്‍ബന്‍ വികിരണം ലഘൂകരിക്കാന്‍ സാധിക്കും. സേവനം പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി ആര്‍ടിഎ അല്‍ ബര്‍ഷ 1, ദുബൈ ഇന്റര്‍നെറ്റ് സിറ്റി, ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ സിറ്റി, ദി ഗ്രീന്‍സ്, ദുബൈ സിലിക്കണ്‍ ഒയാസിസ് എന്നിവയുടെ ജിയോസ്‌പേഷ്യല്‍ ഡാറ്റ നല്‍കി. ഡാറ്റാ എന്‍ട്രി കവര്‍ ചെയ്ത സ്ഥലങ്ങളിലെ സവാരിക്കാര്‍ക്ക് സ്വയം കണ്ടെത്താനും വാഹനത്തിന്റെ ചലനം ട്രാക്കുചെയ്യാനും കഴിയും. തിരഞ്ഞെടുത്ത സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിന്ന് മിനി പബ്ലിക് ബസുകള്‍ വഴി ഒരു സ്മാര്‍ട്ട് ആപ്ലിക്കേഷന്‍ വഴി ചില പ്രദേശങ്ങളെ കണക്റ്റ് ചെയ്യുക എന്ന ആശയത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് ഈ സ്മാര്‍ട്ട് സിസ്റ്റം പ്രവര്‍ത്തിക്കുക. യാത്ര തുടങ്ങുന്നത് മുതല്‍ ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തേക്കുള്ള യാത്രാമാര്‍ഗ്ഗങ്ങളും നിരക്ക് അറിയാനും കഴിയും. കൂടാതെ അടുത്തുള്ള പൊതുഗതാഗത സ്റ്റേഷനുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.