കൊറോണ പ്രതിരോധ നടപടികള്‍ തൃപ്തികരമെന്ന് യുഎഇ കാബിനറ്റ്

50
യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍മക്തൂമിന്റെ അധ്യക്ഷതയില്‍ നടന്ന യുഎഇ കാബിനറ്റ് യോഗം യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍മക്തൂമിന്റെ അധ്യക്ഷതയില്‍ നടന്ന യുഎഇ കാബിനറ്റ് യോഗം

ദുബൈ: രാജ്യത്ത് നടപ്പാക്കി വരുന്ന കൊറോണ പ്രതിരോധ നടപടികളും ചികിത്സാ സംവിധാനങ്ങളും തൃപ്്തികരമാണെന്ന് യുഎഇ കാബിറ്റ് വിലയിരുത്തി. യുഎഇ മന്ത്രിസഭയുടെ അധ്യക്ഷനായ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം ഇന്നലെ പുതിയ കൊറോണ വൈറസില്‍ നിന്ന് സമൂഹത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ ദേശീയ അധികാരികളും സ്വീകരിച്ച ഏറ്റവും പുതിയ സംഭവവികാസങ്ങളും പ്രതിരോധ നടപടികളും വിശദീകരിച്ചു. എല്ലാ നടപടിക്രമങ്ങളും സംവിധാനങ്ങളും, ശക്തവും സമഗ്രവുമായ പ്രതിരോധവും പൊതു അവബോധ പദ്ധതികളും മന്ത്രിസഭ അവലോകനം ചെയ്തു. യുഎഇയിലെ എല്ലാ പൗരന്മാരുടെയും താമസക്കാരുടെയും സന്ദര്‍ശകരുടെയും ആരോഗ്യവും ക്ഷേമവും ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി ആരോഗ്യ സംവിധാനങ്ങളുടെയും ദേശീയ അടിയന്തരാവസ്ഥ, പ്രതിസന്ധി, ദുരന്ത നിവാരണ അതോറിറ്റിയുടെയും പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെ യോഗം അഭിനന്ദിച്ചു.
കൊറോണ വൈറസ് പൊതുജനാരോഗ്യത്തെ നേരിടുന്ന ഭീഷണിയെ യുഎഇ സര്‍ക്കാര്‍ പരിഗണിക്കുന്നതിന്റെ ഗൗരവത്തെ കാബിനറ്റ് അംഗങ്ങള്‍ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. എല്ലാ ജോലികളും അന്തര്‍ദ്ദേശീയ മികച്ച പരിശീലനമനുസരിച്ചാണ് നടക്കുന്നത്. യുഎഇ സര്‍ക്കാര്‍ പ്രാദേശിക, അന്തര്‍ദ്ദേശീയ പങ്കാളികളുമായി ഏകോപിപ്പിക്കുന്നുണ്ടെന്നും പുതിയ വിവരങ്ങള്‍ ലഭിക്കുമ്പോള്‍ പദ്ധതികളും നടപടിക്രമങ്ങളും ഭേദഗതി ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്നും കാബിനറ്റ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. പൊതു-സ്വകാര്യ മേഖലകളും യുഎഇ ഫെഡറല്‍, ലോക്കല്‍ അതോറിറ്റികളും ശുചിത്വം, ആരോഗ്യം, സുരക്ഷാ പ്രോട്ടോക്കോളുകള്‍ എന്നിവയുടെ ഉയര്‍ന്ന മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ നടപ്പിലാക്കുന്നതിന് കര്‍ശന നടപടികള്‍ കൈക്കൊണ്ടിട്ടുണ്ട്. ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പ്രവര്‍ത്തന മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും ഉചിതമായ എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളും അവലോകനം ചെയ്യുന്നു. അതുപോലെ പൊതുജനജീവിതം എല്ലാം സാധാരണമായും രാജ്യത്തെ എല്ലാ മേഖലകളിലുമുള്ള ദൈനംദിന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ തടസ്സമില്ലാതെ തുടരുന്നു. വരും ദിവസങ്ങളിലും വിദഗ്ദ്ധരുടെ ശുപാര്‍ശകള്‍ സ്വീകരിക്കുന്നതും സംഭവവികാസങ്ങള്‍ ക്രമീകരിക്കുന്നതും നിരീക്ഷിക്കുന്നതും തുടരും. അതനുസരിച്ചുള്ള നടപടിക്രമങ്ങള്‍ പാലിക്കുകയും ചെയ്യുമെന്നും മന്ത്രിസഭ പ്രസ്താവിച്ചു. യുഎഇയില്‍ നിന്നും വിദേശത്തുനിന്നും പ്രചരിക്കുന്ന തെറ്റായ വിവരങ്ങളും കിംവദന്തികളും സംബന്ധിച്ച് ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്നും അധികാരികളുടെയും അംഗീകൃത മാധ്യമ സ്ഥാപനങ്ങളുടെയും ഔ്യോഗിക വിവരങ്ങളും നിര്‍ദേശങ്ങളും പിന്‍പറ്റണണമൈന്നും മന്ത്രിസഭ ആവശ്യപ്പെട്ടു.