ദീവയുടെ ആര്‍ ആന്റ് ഡി സെന്റര്‍ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു

17
യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍മക്തൂം ദീവയുടെ റിസര്‍ച്ച് ആന്റ് ഡവലപ്പ്‌മെന്റ് സെന്റര്‍ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്ത ശേഷം വിദഗ്ധരുമായി സംസാരിക്കുന്നു

ദുബൈ: സോളാര്‍ പാര്‍ക്കിലെ ദേവയുടെ റിസര്‍ച്ച് ആന്റ് ഡവലപ്പ്‌മെന്റ് സെന്റര്‍ യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍മക്തൂം ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. 4,400 ചതുരശ്ര മീറ്റര്‍ വിസ്തൃതിയുള്ള ആര്‍ & ഡി സെന്ററിലെ വിഭാഗങ്ങളും ലാബുകളും അദ്ദേഹം സന്ദര്‍ശിച്ചു. അറിവും വൈദഗ്ധ്യവും കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിനും പ്രാദേശികവല്‍ക്കരിക്കുന്നതിനും ഈ കേന്ദ്രം സംഭാവന നല്‍കുന്നു. കൂടാതെ ഇവിടെ 70 ശതമാനം ഇമാറാത്തികള്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നു. ദുബൈ സുപ്രീം കൗണ്‍സില്‍ ഓഫ് എനര്‍ജി ചെയര്‍മാന്‍ ശൈഖ് അഹമ്മദ് ബിന്‍ സയീദ് അല്‍ മക്തൂം, ദുബൈ മീഡിയാ കൗണ്‍സില്‍ ചെയര്‍മാന്‍ ശൈഖ് അഹമ്മദ് ബിന്‍ മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം, സംസ്ഥാന മന്ത്രി സുല്‍ത്താന്‍ അല്‍ ജാബറും പരിപാടിയില്‍ പങ്കെടുത്തു. ദേവയുടെ എംഡിയും സിഇഒയുമായ സയീദ് മുഹമ്മദ് അല്‍ തായര്‍, പൊതു, സ്വകാര്യ മേഖലകളിലെ മുതിര്‍ന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥരും പങ്കെടുത്തു. പുനരുപയോഗ ഊര്‍ജ്ജം, സ്മാര്‍ട്ട് ഗ്രിഡ് സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍, ഊര്‍ജ്ജ കാര്യക്ഷമത എന്നിവയില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന ഏക കേന്ദ്രമാണ് ദേവയുടെ ആര്‍ & ഡി സെന്റര്‍. ആര്‍ & ഡി സെന്ററിന്റെ പ്രവര്‍ത്തന മേഖലകളെക്കുറിച്ച് അല്‍ തായര്‍ ശൈഖ് മുഹമ്മദിനെ അറിയിച്ചു. പിവി പാനലുകളുടെ പ്രകടനവും വിശ്വാസ്യതയും പഠിക്കാന്‍ വിവിധ ആന്തരിക ഡോട്ട്ഡോര്‍ ലാബുകള്‍ കേന്ദ്രത്തിലുണ്ട്. പ്രധാന ആന്തരിക ലാബുകളില്‍ ഇലക്ട്രിക്കല്‍ ക്യാരക്ടറൈസേഷന്‍ ലാബ്, മെക്കാനിക്കല്‍ ക്യാരക്ടറൈസേഷന്‍ ലാബ്, മെറ്റീരിയല്‍സ് ക്യാരക്ടറൈസേഷന്‍ ലാബ്, സോളാര്‍ സിമുലേറ്റര്‍ ലാബ്, ആക്‌സിലറേറ്റഡ് ഏജിംഗ് ലാബ് എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ലാബുകളില്‍ വ്യത്യസ്ത സോളാര്‍ പാനല്‍ സാങ്കേതികവിദ്യകളും പ്രകടനവും പരീക്ഷിക്കുന്നതും ഡ്രോണുകള്‍ പരീക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു സുരക്ഷിത മേഖലയും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ഗവേഷണ-വികസന കേന്ദ്രത്തിലെ നിരവധി ഗവേഷകരെയും വിദഗ്ധരെയും കണ്ടു. ബുദ്ധിമാനായ നേതൃത്വം ഗവേഷണ-വികസനത്തിന് വളരെയധികം പ്രാധാന്യം നല്‍കുന്നു. ദീവയില്‍ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂമിന്റെ ദര്‍ശനത്തിനും നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ക്കും അനുസൃതമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. യുഎഇയെ കാര്യക്ഷമവും സ്വാധീനമുള്ളതുമായ ഒരു ഭാഗമാക്കി മാറ്റാന്‍ ശ്രമിക്കുകയാണ്. അന്താരാഷ്ട്ര അക്കാദമിക്, ഗവേഷണ കമ്മ്യൂണിറ്റി ഊര്‍ജ്ജത്തിന്റെയും ജലത്തിന്റെയും ഭാവി പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനും രൂപപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഞങ്ങള്‍ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണെന്നും അല്‍ തായര്‍ പറഞ്ഞു.