യുഎഇ സ്‌കൂളുകളില്‍ വിദൂര വിദ്യാഭ്യാസം ദീര്‍ഘിപ്പിക്കാന്‍ സാധ്യത

ദുബൈ: യുഎഇ സ്‌കൂളുകളില്‍ വിദൂര വിദ്യാഭ്യാസ സമ്പ്രദായം ജൂണ്‍ വരെ ദീര്‍ഘിപ്പിക്കാന്‍ സാധ്യത. ഇക്കാര്യം വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം താമസിയാതെ തന്നെ പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന് ദേശീയ മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. ഇത് സ്‌കൂളുകളിലെയും പൊതു, സ്വകാര്യ സര്‍വകലാശാലകളിലെയും എല്ലാ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെയും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന തരത്തിലായിരിക്കും തീരുമാനം. വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളില്‍ പരീക്ഷകള്‍ മാത്രമേ നടക്കൂ. കൊറോണ വൈറസ് പടരാതിരിക്കാനുള്ള മുന്‍കരുതല്‍ നടപടിയുടെ ഭാഗമായാണിത്. മന്ത്രാലയം ഇക്കാര്യത്തില്‍ അന്തിമ തീരുമാനം ഇതുവരെ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല, എന്നാല്‍ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വിവിധ രാജ്യങ്ങളില്‍ കോവിഡ് -19 വ്യാപിച്ചതിന്റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങളുടെ വെളിച്ചത്തില്‍ തീരുമാനം ഉടന്‍ പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. വിദൂര വിദ്യാഭ്യാസ സമ്പ്രദായത്തിന്റെ പ്രത്യേക ആവശ്യങ്ങള്‍ നിറവേറ്റുന്നതിനായി മന്ത്രാലയം ദുബൈയിലെ ഹെഡ് ഓഫീസിലെ വിവിധ കേന്ദ്ര വകുപ്പുകളിലെ വിദ്യാഭ്യാസ, അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റീവ് ഉദ്യോഗസ്ഥരെ ഉള്‍പ്പെടുത്തി വിപുലീകരിച്ച സമിതി രൂപീകരിച്ചു. കോവിഡ് -19 ന്റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങളെക്കുറിച്ചും സ്‌കൂളുകള്‍ക്കുള്ളില്‍ പഠനം പുനരാരംഭിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍, വസന്തകാല അവധിക്കാലം അവസാനിച്ചതിനുശേഷം, വിദ്യാഭ്യാസ പ്രക്രിയയുടെ പുരോഗതിയെക്കുറിച്ച് വിശദമായ പഠനം നടത്തും. സമിതി അതിന്റെ എല്ലാ ഘട്ടങ്ങളിലും വിദൂരവിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെ സമഗ്രമായ വിലയിരുത്തല്‍ നല്‍കും. എല്ലാ സ്‌കൂളുകളിലും സര്‍വകലാശാലകളിലും ഇത് നടപ്പാക്കിയതിന്റെ വിശദമായ റിപ്പോര്‍ട്ട് തയ്യാറാക്കുകയും ചെയ്യും.
വിദൂരവിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെ ശക്തിയും ബലഹീനതയും തിരിച്ചറിയുന്നതിനും അക്കാദമിക് വര്‍ഷാവസാനം വരെ ജോലി തുടരുന്നതിനെക്കുറിച്ചോ നിര്‍ദ്ദിഷ്ട കാലയളവിനുശേഷം പഠനം പുനരാരംഭിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചോ ഉചിതമായ തീരുമാനവും ഈ കമ്മിറ്റിയെടുക്കും. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ദിവസങ്ങളില്‍ അബുദാബി, ദുബൈ, ഷാര്‍ജ എന്നിവിടങ്ങളിലെ സ്വകാര്യ സ്‌കൂളുകള്‍ സാങ്കേതിക ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ പരീക്ഷിച്ചു. അതിലൂടെ വിദൂര വിദ്യാഭ്യാസ സംരംഭം നടപ്പിലാക്കും. സ്‌കൂളുകളിലെ വകുപ്പുകള്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്കും അവരുടെ മാതാപിതാക്കള്‍ക്കും സംവേദനാത്മക ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാം എന്നതിനെക്കുറിച്ച് വിശദമായ വിശദീകരണം അയച്ചു. ഈ ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ക്ക് കീഴില്‍, ഓരോ വിദ്യാര്‍ത്ഥിക്കും രക്ഷകര്‍ത്താവിനും ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥിയെ പ്രാപ്തമാക്കുന്ന ഒരു പാസ്വേഡ് നല്‍കും. ഒപ്പം രക്ഷാധികാരിയെ ക്ലാസ് മുറിയിലേക്ക് ചേര്‍ക്കാനും സഹായിക്കുന്നു. ഈ ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ എല്ലാ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെയും അവരുടെ വീടുകളില്‍ നിന്ന് സ്‌കൂളുകളിലെയും ഓഡിയോ, വീഡിയോകളിലെയും അധ്യാപകരുമായി ആശയവിനിമയം നടത്താനും പാഠങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള കുറിപ്പുകളും അന്വേഷണങ്ങളും സംവേദനാത്മകമായി അയയ്ക്കാനും സഹായിക്കുന്നു. തിരുത്തലിനായി അധ്യാപകര്‍ക്ക് അവരുടെ അസൈന്‍മെന്റുകള്‍ മടക്കി അയയ്ക്കാനും പിശകുകളുടെ വിശദമായ വിശദീകരണത്തോടെ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് വീണ്ടും സമര്‍പ്പിക്കാനും ഒപ്പം രക്ഷാധികാരിക്ക് വിദ്യാര്‍്ത്ഥിയുടെ കാര്യങ്ങളില്‍ ഇ്ടപെടലുകളും പെരുമാറ്റങ്ങളും നിരീക്ഷിക്കാനും വിശദമായി സ്വീകരിക്കാനും ഈ അപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ പ്രാപ്തമാക്കുന്നു.