മുതിര്‍ന്ന പൗരന്മാര്‍ക്ക് സൗജന്യ പാര്‍കിംഗ; ഓണ്‍ലൈനില്‍ അപേക്ഷിക്കാം

ദുബൈ: മുതിര്‍ന്ന പൗരന്മാര്‍ക്കും നിശ്ചയദാര്‍ഡ്യമുള്ളവര്‍ക്കും ഇപ്പോള്‍ ഓണ്‍ലൈനില്‍ സൗജന്യ പാര്‍ക്കിംഗ് സേവനങ്ങള്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാമെന്ന് റോഡ്‌സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി പ്രഖ്യാപിച്ചു. മുതിര്‍ന്ന പൗരന്മാര്‍ക്കും നിശ്ചയദാര്‍ഡ്യമുള്ളവര്‍ക്കുമായി നിരവധി പബ്ലിക് പാര്‍ക്കിംഗ് സേവനങ്ങള്‍ വെബ്സൈറ്റില്‍ പൂര്‍ണ്ണമായും ഓട്ടോമേറ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ആര്‍ടിഎ അറിയിച്ചു.
സ്മാര്‍ട്ട് സേവനങ്ങളിലേക്കുള്ള പരിവര്‍ത്തനത്തിന് അനുസൃതമായി ഗുണഭോക്താക്കള്‍ക്ക് മികച്ച ഇന്‍-ക്ലാസ് സേവനങ്ങള്‍ എത്തിക്കുന്നതിനുള്ള ആര്‍ടിഎയുടെ തുടര്‍ച്ചയായ ശ്രമങ്ങളുടെ ഭാഗമാണിത്. ഉപഭോക്തൃ സന്തോഷ കേന്ദ്രങ്ങളിലേക്കുള്ള സന്ദര്‍ശനങ്ങളുടെ എണ്ണം വെട്ടിക്കുറയ്ക്കാനുള്ള നേതൃത്വത്തിന്റെ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ക്കനുസൃതമാണിതെന്ന് അതോറിറ്റി പറഞ്ഞു. ആര്‍ടിഎ വെബ്സൈറ്റ് വഴി നിലവില്‍ നല്‍കിയിട്ടുള്ള സൗജന്യ പാര്‍ക്കിംഗ് സേവനങ്ങളില്‍ ഇവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു: മുതിര്‍ന്ന പൗരന്മാര്‍ക്ക് പാര്‍ക്കിംഗ് പെര്‍മിറ്റ് ഇഷ്യു, പുതുക്കല്‍, ജനങ്ങളുടെ നിര്‍ണ്ണയത്തിനായി പാര്‍ക്കിംഗ് പെര്‍മിറ്റ് ഇഷ്യു, പുതുക്കല്‍, നിശ്ചയദാര്‍ഡ്യമുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് പാര്‍ക്കിംഗ് പെര്‍മിറ്റ് ഇഷ്യു, തുടങ്ങിയവ ചെയ്യാമെന്ന് ആര്‍ടിഎ സിഇഒ മൈത ബിന്‍ അദായി പറഞ്ഞു: ‘നിശ്ചയദാര്‍ഡ്യമുള്ള ആളുകള്‍ക്കും മുതിര്‍ന്ന പൗരന്മാര്‍ക്കും സേവനങ്ങള്‍ ഓട്ടോമേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിന് നടപടിക്രമങ്ങള്‍ കാര്യക്ഷമമാക്കുന്നതിനും സേവനങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ ആക്‌സസ് ചെയ്യുന്നതിനും മുന്‍ഗണന നല്‍കുന്നു. താമസക്കാര്‍, സന്ദര്‍ശകര്‍, വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ എന്നിവരുള്‍പ്പെടെയുള്ള നിശ്ചയദാര്‍ഡ്യമുള്ള ആളുകളുടെ എല്ലാ വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കും ഈ സേവനങ്ങള്‍ ലഭിക്കും. മുതിര്‍ന്ന പൗരന്മാരുടെ ഏതൊരു ഫസ്റ്റ് ഡിഗ്രി ബന്ധുവിനും അപേക്ഷകനുവേണ്ടി ഓണ്‍ലൈനായി അപേക്ഷിക്കാം.
ഇതേ സേവനങ്ങള്‍ വാട്ട്സ്ആപ്പിലും ലഭ്യമാണെന്ന് കഴിഞ്ഞ മാസം ആര്‍ടിഎ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. നോള്‍ കാര്‍ഡുകള്‍ക്ക് സൗജന്യമായി അപേക്ഷിക്കാം. കോള്‍ സെന്റര്‍ (8009090) വഴി ഗുണഭോക്താക്കള്‍ക്ക് സേവനത്തിനായി അപേക്ഷിക്കാം. അതിനുശേഷം ആവശ്യമായ രേഖകളുടെ പകര്‍പ്പുകള്‍ ആര്‍ടിഎ വാട്ട്സ്ആപ്പ് നമ്പര്‍ (0564146777) വഴി സമര്‍പ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്.