ഭാഗിക കര്‍ഫ്യൂവിന് സാധ്യത: സ്പീക്കര്‍

252
സ്പീക്കര്‍ മര്‍സൂഖ് അല്‍ഗാനിം വാര്‍ത്താ ലേഖകരോട് സംസാരിക്കുന്നു

കുവൈത്ത് സിറ്റി: മന്ത്രിസഭാ യോഗത്തില്‍ കര്‍ഫ്യൂ സംബന്ധിച്ച് ചര്‍ച്ച ചെയ്യുമെന്ന് പാര്‍ലമെന്റ് സ്പീക്കര്‍ മര്‍സൂഖ് അല്‍ഗാനിം വാര്‍ത്താ ലേഖകരെ അറിയിച്ചു. താനും എംപിമാരും പല കാര്യങ്ങളും ആവശ്യപ്പെടാന്‍ തീരുമാനിച്ചുവെന്നും അതില്‍ ഏറ്റവും പ്രധാനം പ്രായമായ വ്യക്തികളുടെ സുരക്ഷയായിരുന്നെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഡെപ്യൂട്ടിമാരും സാമൂഹിക കാര്യ മന്ത്രിയുമായ മറിയം അല്‍അഖിലും പങ്കെടുത്ത യോഗത്തിന് ശേഷം ഒരു പരിഹാരമുണ്ടായിരിക്കേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. സഹകരണ സംഘങ്ങളിലെ ഭാക്ഷ്യ കരുതലിനെ കുറിച്ചും പ്രവാസി തൊഴിലാളികളെ ഒഴിപ്പിക്കുന്നത് സംബനഖധിച്ചും പ്രത്യേകിച്ചും രാജ്യം വിടാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവരെ കുറിച്ചും യോഗം ചര്‍ച്ച ചെയ്തതായി അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ആവശ്യമുണ്ടെങ്കില്‍, പ്രശ്‌നമുള്ള പ്രദേശങ്ങളില്‍ ആവശ്യമെങ്കില്‍ കര്‍ഫ്യൂ ഏര്‍പ്പെടുത്താനുള്ള തീരുമാനമുണ്ടാകാമെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു:
അതേസമയം, മാതാപിതാക്കളെയും മറ്റും പരിഭ്രാന്തിയില്‍ നിര്‍ത്താനും ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. അങ്ങേയറ്റത്തെ ആവശ്യകതയുണ്ടെങ്കില്‍ മാത്രമേ കര്‍ഫ്യൂ പ്രഖ്യാപിക്കാവൂ എന്നും പ്രധാനമന്ത്രിയെ അറിയിക്കുമെന്ന് യോഗത്തില്‍ പങ്കെടുത്തവര്‍ അഭിപ്രായപ്പെട്ടതായി സ്പീക്കര്‍ പറഞ്ഞു. ബന്ധപ്പെട്ട സര്‍ക്കാര്‍ ഏജന്‍സികളുടെ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നതിനും മന്ത്രിമാരുടെയും ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും വിശദീകരണം കേള്‍ക്കുന്നതിനും മന്ത്രിസഭ യോഗം ചേരുന്നുണ്ടെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ വക്താവ് താരിഖ് അല്‍ മുസ്രാം വ്യാഴാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. വ്യാഴാഴ്ച വൈകുന്നേരം മന്ത്രിസഭാ യോഗം തുടങ്ങിയിരുന്നു.
രാജ്യത്ത് പുതിയ കൊറോണ വൈറസിന്റെ വ്യാപനവും പൊതുതാല്‍പര്യത്തിന്റെ ആവശ്യകത അനുസരിച്ച് കല്യാണ പാര്‍ട്ടികളും മറ്റും ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള പാര്‍ട്ടികള്‍ പൊതു പാര്‍പ്പിടത്തിലോ സ്വകാര്യ സ്ഥലങ്ങളിലോ സ്വകാര്യ പാര്‍പ്പിടങ്ങളും സ്വകാര്യ ദിവാനിയകളും ഉള്‍പ്പെടെയുള്ളവയില്‍ നടത്തുന്നത് പരിമിതപ്പെടുത്തണമെന്ന് ആരോഗ്യ മന്ത്രി ശൈഖ് ഡോ. ബേസില്‍ അല്‍സബാ ഇന്നലെ പുറത്തിറക്കിയ വാര്‍ത്താ കുറിപ്പില്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു. കൊറോണ വൈറസിനെ നേരിടാന്‍ അത് ആവശ്യമാണ്. കുടുംബ ഇതര അംഗങ്ങള്‍ക്കുള്ള വിരുന്നുകള്‍, സ്വീകരണങ്ങള്‍, മറ്റ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍, അതുപോലെ തന്നെ പൊതു അല്ലെങ്കില്‍ സ്വകാര്യ ബ്യൂറോകളില്‍ സ്വീകരണങ്ങളോ ഒത്തുചേരലുകളോ നിരോധിച്ചതായും സര്‍ക്കാര്‍ അറിയിച്ചു. കൊറോണ വൈറസ് പടരാതിരിക്കാനുള്ള മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികളുടെ ഭാഗമായി ഭക്ഷണവും ഒഴികെ ഷോപ്പിംഗ് മാളുകള്‍, ഷോപ്പിംഗ് മാളുകള്‍, പൊതു വിപണികള്‍ എന്നിവ അടച്ചു പൂട്ടാന്‍ കഴിഞ്ഞ ശനിയാഴ്ച മന്ത്രിസഭ ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു.