കോവിഡ്-19 പരിശോധനക്ക് യുഎഇലുടനീളം സഞ്ചരിക്കുന്ന പരിശോധന കേന്ദ്രങ്ങള്‍

    216

    ദുബൈ: അബുദാബിയിലെ കിരീടാവകാശിയും യുഎഇ സായുധ സേനയുടെ ഡെപ്യൂട്ടി സുപ്രീം കമാന്‍ഡറുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് അല്‍ നഹ്യാന്‍, കൊറോണ വൈറസ് പരിശോധിക്കുന്നതിനായി യുഎഇയിലുടനീളം ഡ്രൈവ് ത്രൂ സെന്ററുകള്‍ സ്ഥാപിക്കാന്‍ ആരോഗ്യ വകുപ്പിന് നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കി. അബുദാബിയില്‍ ആദ്യത്തെ കേന്ദ്രം ആരംഭിച്ചതിനുശേഷമായിരുന്നു ഈ പ്രഖ്യാപനം. അടുത്ത 10 ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ ദുബൈ, ഷാര്‍ജ, അജ്മാന്‍, ഉമ്മുല്‍ഖുവൈന്‍, റാസല്‍ ഖൈമ, ഫുജൈറ, അല്‍ ഐന്‍, അല്‍ ദാഫ്ര എന്നിവിടങ്ങളില്‍ ടെസ്റ്റ് സെന്ററുകള്‍ തുറക്കും. ഏറ്റവും പുതിയ മെഡിക്കല്‍ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ചായിരിക്കും ഇത്. പുതിയ കേന്ദ്രങ്ങളുടെ ബന്ധപ്പെടാനുള്ള വിശദാംശങ്ങളും നിയമന നടപടിക്രമങ്ങളും സംബന്ധിച്ച കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ ഉദ്ഘാടനത്തിന് മുമ്പായി പ്രഖ്യാപിക്കും. കോവിഡ്-19 നെ ചെറുക്കുന്നതിനും അതിന്റെ വ്യാപനം തടയുന്നതിനും ആവശ്യമായ സൗകര്യങ്ങള്‍ എല്ലാ പൗരന്മാര്‍ക്കും താമസക്കാര്‍ക്കും നല്‍കാനുള്ള നേതൃത്വത്തിന്റെ പ്രതിബദ്ധത ഈ വിപുലീകരണം പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു. അബുദാബി ഹെല്‍ത്ത് സര്‍വീസസ് കമ്പനി ആരോഗ്യ വകുപ്പുമായി സഹകരിച്ച് അബുദാബിയിലെ സായിദ് സ്‌പോര്‍ട്‌സ് സിറ്റിയില്‍ ശനിയാഴ്ച ആദ്യത്തെ ഡ്രൈവ് ത്രൂ ടെസ്റ്റ് സെന്റര്‍ ആരംഭിച്ചു. യുഎഇയില്‍ ഇത്തരത്തിലുള്ള ആദ്യത്തേതും അന്തര്‍ദ്ദേശീയമായി അഞ്ചാമത്തേതും കോവിഡ് -19 ന് അഞ്ച് മിനിറ്റ് ഇന്‍-വെഹിക്കിള്‍ ടെസ്റ്റ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. അബുദാബി സായിദ് സ്‌പോര്‍ട്‌സ് സിറ്റിയില്‍ അത്യാധുനിക പരിശോധനാ കേന്ദ്രം കഴിഞ്ഞദിവസം യുഎഇ സായുധസേന ഉപസര്‍വ്വസൈന്യാധിപനുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് അല്‍നഹ്‌യാന്‍ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തിരുന്നു. വിദേശയാത്ര കഴിഞ്ഞെത്തിയവര്‍, രോഗലക്ഷണമുള്ളവര്‍ എന്നിവരെയാണ് ഇവിടെ പരിശോധനക്ക് വിധേയമാക്കുന്നത്. വിശദവിവരങ്ങള്‍ക്ക് 800 1717 എന്ന ടോള്‍ഫ്രീ നമ്പറില്‍ ബന്ധപ്പെടാവുന്നതാണ്. കൊറോണ വൈറസ് ബാധ പരിശോധിക്കുന്നതിന് പ്രാഥമിക ആരോഗ്യകേന്ദ്രങ്ങളിലും സൗകര്യം ലഭ്യമാണ്. ഇവിടെ 370ദിര്‍ഹമാണ് ഇതിനായി ഈടാക്കുന്നത്. രോഗലക്ഷണമുള്ളവര്‍ക്കും വിദേശയാത്ര കഴിഞ്ഞെത്തിയവര്‍ക്കുമാണ് എവിടെയും മുന്‍ഗണന നല്‍കുക.