കാലാവധി കഴിഞ്ഞാലും മൊബൈല്‍ റദ്ദാക്കില്ല

ദുബൈ: പിഴ അടയ്ക്കാതെ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സുകള്‍ പുതുക്കാന്‍ അനുമതി. ഐഡന്റിറ്റി രേഖകള്‍ കാലഹരണപ്പെട്ടാല്‍ മൊബൈല്‍ ഫോണുകള്‍ റദ്ദാക്കില്ല. കൊറോണ വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്ന വേളയില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ വെള്ളിയാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ച നിരവധി നടപടികളില്‍ ഒന്നാണിത്. ഡോക്യുമെന്റേഷന്‍ പുതുക്കുന്നതിനുള്ള സമയപരിധി പാലിക്കുന്നതില്‍ ആശങ്കയുള്ള യുഎഇ നിവാസികള്‍ക്ക് കുറച്ച് അവധി നല്‍കുമെന്ന് ഫെഡറല്‍ സര്‍ക്കാര്‍ അറിയിച്ചു. സാമൂഹ്യ അകലം പാലിക്കാന്‍ അധികൃതര്‍ ആവശ്യപ്പെടുകയും മാരകമായ പകര്‍ച്ചവ്യാധി പടരാതിരിക്കാന്‍ വീട്ടില്‍ താമസിക്കാന്‍ താമസക്കാര്‍ക്കും പൗരന്മാര്‍ക്കും മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുകയും ചെയ്ത സാഹചര്യത്തിലാണിത്. ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സുകളുടെ ഒരു വര്‍ഷത്തെ പുതുക്കലിനായി താമസക്കാര്‍ക്ക് ഓണ്‍ലൈനായി അപേക്ഷിക്കാമെന്ന് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. ഇത് മാര്‍ച്ച് 29 മുതല്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വരും. നേത്രപരിശോധനയുടെ പതിവ് ആവശ്യമില്ലാതെ പുതുക്കലുകള്‍ അനുവദിക്കും. പിഴയും കറുത്ത പോയിന്റും ഉണ്ടായാലും ലൈസന്‍സുകള്‍ നീട്ടിനല്‍കും. രേഖകള്‍ കാലഹരണപ്പെടുന്നതിനാല്‍ മൊബൈല്‍ സേവനങ്ങള്‍ താല്‍ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തുകയോ വിച്ഛേദിക്കുകയോ ചെയ്യരുതെന്ന് ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷന്‍ റെഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റി നെറ്റ്വര്‍ക്ക് ദാതാക്കളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.
എമിറേറ്റ്സ് തിരിച്ചറിയല്‍ കാര്‍ഡുകളും റെസിഡന്‍സി സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ മറ്റ് സഹായ രേഖകളും കാലഹരണപ്പെട്ടാല്‍ മൊബൈല്‍ സേവനങ്ങള്‍ താല്‍ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തിവയ്ക്കാനും വിച്ഛേദിക്കാനും ടെലികോം കമ്പനികള്‍ക്ക് റെഗുലേറ്റര്‍ നോട്ടീസ് നല്‍കി.
കാലഹരണപ്പെട്ട റെസിഡന്‍സി പെര്‍മിറ്റുള്ള തൊഴിലാളികളെയും ജീവനക്കാരെയും മെഡിക്കല്‍ ഫിറ്റ്‌നസ് പരിശോധനയില്‍ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്നും അവരുടെ വിസ ഓട്ടോമാറ്റിക്കായി പുതുക്കുമെന്നും അധികൃതര്‍ നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു. കമ്പനികളില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന തൊഴിലാളികള്‍ക്കും വീട്ടുജോലിക്കാരെപ്പോലുള്ള സപ്പോര്‍ട്ട് സ്റ്റാഫുകള്‍ക്കും വര്‍ക്ക് പെര്‍മിറ്റും റസിഡന്‍സ് വിസകളും സ്വപ്രേരിതമായി പുതുക്കും-സ്റ്റേറ്റ് ന്യൂസ് ഏജന്‍സി വാം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.