ഐടിസി അബുദാബിയില്‍ കൂടുതല്‍ ബസ് സര്‍വീസുകള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തി

10

ദുബൈ: അബുദാബിയിലെ മുനിസിപ്പാലിറ്റി, ഗതാഗത വകുപ്പിന്റെ ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് സെന്റര്‍ ഐടിസി കൂടുതല്‍ ബസ്സുകളും റൂട്ടുകളും പ്രഖ്യാപിച്ചു. തിരക്കേറിയ സമയങ്ങളില്‍ ഉയര്‍ന്ന ഡിമാന്‍ഡുള്ള റൂട്ടുകളില്‍ 36 ബസുകളും 122 ട്രിപ്പുകളും പൊതു ബസ് ശൃംഖലയിലേക്ക് ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. കൊറോണ വൈറസ്, കോവിഡ് -19 വ്യാപിക്കുന്നത് തടയുന്നതിനും പൊതുജനങ്ങളുടെ സുരക്ഷ നിലനിര്‍ത്തുന്നതിനുമുള്ള ഐടിസിയുടെ ശ്രമങ്ങളുടെ ഭാഗമായാണിത്. അബുദാബി സിറ്റിയിലെ അഞ്ച് സര്‍വീസുകളിലേക്ക് ഐടിസി മുമ്പ് അഞ്ച് സേവനങ്ങളും രാവിലെ പീക്ക് സമയങ്ങളില്‍ നാല് സേവനങ്ങളും ചേര്‍ത്തു. തല്‍ഫലമായി ബസുകളിലെ പൊതുജനങ്ങളുടെ തിരക്ക് 90 ശതമാനത്തില്‍ നിന്ന് 60 ശതമാനമായി കുറഞ്ഞു. അധിക ബസുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്നതും യാത്രകളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതും ബസുകളിലെ പൊതുജനങ്ങളുടെ തിരക്ക് കുറയ്ക്കുകയും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കാന്‍ യാത്രക്കാരെ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും. അധിക ബസുകള്‍ ബസുകളുടെ ആവൃത്തി കുറയ്ക്കുകയും തിരക്കേറിയ സമയങ്ങളില്‍ കാത്തിരിപ്പ് സമയം കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യും. പൊതു ബസുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ ജാഗ്രത പാലിക്കാനും മറ്റുള്ളവരില്‍ നിന്ന് അകലം പാലിക്കുന്നത് ഉറപ്പാക്കാനും യാത്രക്കാരോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. മറ്റുള്ളവരുടെ നേര്‍ക്ക് തുമ്മുകയോ ചുമക്കുകയോ ചെയ്യരുതെന്നും അങ്ങനെ ചെയ്യുമ്പോള്‍ വായയും മൂക്കും മൂടണമെന്നും നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. ആരെങ്കിലും അസുഖമുണ്ടെന്ന് സംശയിക്കുന്നുവെങ്കില്‍, എല്ലാവരുടെയും സുരക്ഷയ്ക്കായി അത്തരം ആളുകള്‍ പൊതു ബസുകള്‍ ഉപയോഗിക്കരുതെന്ന്് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. കോവിഡ്-19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതുമുതല്‍ ഐടിസി നിരവധി മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികള്‍ ആരംഭിച്ചിരുന്നു. സമൂഹത്തെയും പൊതുഗതാഗത ഉപയോക്താക്കളെയും സംരക്ഷിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ പൊതുഗതാഗത മാര്‍ഗ്ഗങ്ങള്‍ വ്യാപകമായി വൃത്തിയാക്കി വരുന്നുണ്ട്. ദേശീയ അണുവിമുക്ത യജ്ഞത്തിന്റെ ഭാഗമായും ബസ്സുകളും മറ്റും ശൂചീകരിക്കുന്നു.