പകല്‍ സമയത്ത് പുറത്തു പോകുന്നവര്‍ക്ക് പെര്‍മിറ്റ് ആവശ്യമില്ല

    71

    ദുബൈ: ദേശീയ അണുവിമുക്ത യജ്ഞം ദീര്‍ഘിപ്പിച്ച സാഹചര്യത്തില്‍ പകല്‍ സമയങ്ങളില്‍ അത്യാവശ്യങ്ങള്‍ക്ക് പുറത്തു പോകുന്നവര്‍ക്ക് പെര്‍മിറ്റ് ആവശ്യമില്ലന്ന് അധികൃതര്‍ വ്യക്തമാക്കി. രാവിലെ 6 മുതല്‍ രാത്രി 8 വരെയാണ് അനുമതിയുള്ളത്. ദേശീയ അണുവിമുക്തമാക്കല്‍ പരിപാടിയില്‍ രാജ്യമെമ്പാടും അവശ്യ യാത്രകള്‍ നല്‍കുന്ന പെര്‍മിറ്റായ ‘താജാവല്‍’ രാത്രി 8 നും രാവിലെ 6 നും ഇടയില്‍ പുറത്തിറങ്ങുന്നവര്‍ക്ക് മാത്രമാണെന്ന് യുഎഇ ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. പകല്‍ പുറത്തുപോകുന്ന ആളുകള്‍ സേവനത്തിനായി രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യേണ്ടതില്ലെന്ന് ദുബൈ പൊലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു. ദേശീയ അണുവിമുക്തമാക്കല്‍ പരിപാടിയില്‍ രാത്രി 8 മുതല്‍ രാവിലെ 6 വരെ മാത്രമാണ് പെര്‍മിറ്റുകള്‍ ഉള്ളതെന്ന്് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു. പെര്‍മിറ്റ് ലഭിക്കുന്നതിന് ആളുകള്‍ക്ക് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയ വെബ്സൈറ്റിലോ സ്മാര്‍ട്ട് ആപ്ലിക്കേഷനിലോ ലോഗിന്‍ ചെയ്യാം. എന്നിരുന്നാലും ദേശീയ സ്റ്റെര്‍ലൈസേഷന്‍ പ്രോഗ്രാമില്‍ നല്‍കുന്ന പെര്‍മിറ്റ് എല്ലാ ദിവസവും പുതുക്കേണ്ടതുണ്ട്. എമിറേറ്റുകളിലുടനീളവും ഒരേ എമിറേറ്റിനുള്ളിലുമുള്ള യാത്രയും പെര്‍മിറ്റില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. പെര്‍മിറ്റിനെക്കുറിച്ചുള്ള അന്വേഷണങ്ങള്‍ക്ക് ആളുകള്‍ക്ക് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തെ 8005000 എന്ന നമ്പറിലോ ദുബൈ പോലീസിനെ 901 എന്ന നമ്പറിലോ വിളിക്കാം.
    യുഎഇ അറ്റോര്‍ണി ജനറല്‍ പുറപ്പെടുവിച്ച പുതിയ പ്രമേയം അനുസരിച്ച് ദേശീയ അണുനാശിനി പ്രോഗ്രാം കര്‍ഫ്യൂ ലംഘിക്കുന്നവര്‍ക്ക് 3,000 ദിര്‍ഹം പിഴ ഈടാക്കും. അവശ്യവസ്തുക്കള്‍ വാങ്ങാന്‍ പോകുന്നവരെയും സുപ്രധാന മേഖലകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതുമായ വ്യക്തികളെയും പിഴയില്‍ നിന്നും ഒഴിവാക്കും. പ്രഖ്യാപിത കര്‍ഫ്യൂ സമയങ്ങളില്‍ വീട് വിട്ടിറങ്ങുന്ന ആളുകള്‍ക്ക് 3,000 ദിര്‍ഹം പിഴ ഈടാക്കും. ജോലിക്ക് പോകാനോ അടിസ്ഥാന ആവശ്യങ്ങള്‍ വാങ്ങാനോ അല്ലാതെ. കടല്‍ത്തീരത്തും പാര്‍ക്കുകളിലും പൊതുസ്ഥലങ്ങളിലെ ഒത്തുചേരലുകളിലും ലക്ഷ്യമില്ലാതെ നടക്കുക തുടങ്ങിയ അനിവാര്യമല്ലാത്ത കാര്യങ്ങള്‍ക്കായി പുറത്തുപോകു്ന്നവര്‍ക്കാണ് പിഴ.