പൊതു ഇടങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കുക; കൂടുതല്‍ ജാഗ്രത പാലിക്കുക: ഡോ.ഫരീദ അല്‍ഹൊസാനി

അബുദാബി ആരോഗ്യവകുപ്പിലെ സാംക്രമിക രോഗ വിഭാഗം വിഭാഗം മേധാവിയും ആരോഗ്യ-പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയ വക്താവുമായ ഡോ. ഫരീദ അല്‍ ഹൊസാനി വാര്‍ത്താസമ്മേളനത്തില്‍ സംസാരിക്കുന്നു

ദുബൈ: കൊറോണ വൈറസിന്റെ 13 പുതിയ കേസുകള്‍ കൂടി യുഎഇ പ്രഖ്യാപിച്ചതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കാനുള്ള മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കണമെന്ന് അധികൃതര്‍ പൊതുജനങ്ങളോട് വീണ്ടും അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. ഭൂരിഭാഗം രോഗികളും സ്ഥിരതയുള്ള അവസ്ഥയിലാണെന്നും എല്ലാവരും എമിറേറ്റ്സില്‍ ചികിത്സയിലാണെന്നും ആരോഗ്യ വകുപ്പ് അബുദാബിയിലെ സാംക്രമിക രോഗ വിഭാഗം വിഭാഗം മേധാവിയും ആരോഗ്യ-പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയ വക്താവുമായ ഡോ. ഫരീദ അല്‍ ഹൊസാനി പറഞ്ഞു. ഇപ്പോള്‍ സ്ഥിരീകരിച്ച രോഗികളില്‍ നാലുപേര്‍ ബംഗ്ലാദേശില്‍ നിന്നുള്ളവരാണ്. മൂന്ന് പേര്‍ പാകിസ്ഥാനില്‍ നിന്നുള്ളവരാണ്, മൂന്ന് പേര്‍ യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡത്തില്‍ നിന്നുള്ളവരാണ്, ഒരാള്‍ വീതം പോര്‍ച്ചുഗല്‍, പോളണ്ട്, അമേരിക്ക എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ളവരാണ്. രാജ്യത്ത് ഏഴ് പേര്‍ കൂടി വൈറസില്‍ നിന്ന് മുക്തമായതായി വാര്‍ത്താ സമ്മേളനത്തില്‍ ഡോ. അല്‍ ഹൊസാനി പറഞ്ഞു. പുതുതായി രോഗം മാറിയവരില്‍ രണ്ടെണ്ണം എമിറാത്തി, രണ്ട് ഇന്ത്യന്‍, ഒന്ന് യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡം, ഒന്ന് ഫിലിപ്പീന്‍സ്, മറ്റൊന്ന് ഇറ്റലി. ബീച്ചുകളിലും പാര്‍ക്കുകളിലും പങ്കെടുക്കുന്ന ആളുകളുടെ വീഡിയോ ഫൂട്ടേജുകള്‍ പരിശോധനക്ക് വിധേയമാക്കി. ആളുകള്‍ സാധ്യമാകുമ്പോഴെല്ലാം തിരക്കേറിയ സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിന്ന് അകലം പാലിക്കേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യം ഡോ.അല്‍ ഹൊസാനി എടുത്തുപറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് മണിക്കൂറുകളായി ആളുകള്‍ പൊതു പാര്‍ക്കുകളിലേക്കും ബീച്ചുകളിലേക്കും പോകുന്ന വീഡിയോകള്‍ ഞങ്ങള്‍ കണ്ടു. തല്‍ഫലമായി നടപ്പിലാക്കിയ സാമൂഹിക വിദൂര നിയമങ്ങള്‍ പാലിക്കേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യം ഞങ്ങള്‍ ഊന്നിപ്പറയുന്നു-അവര്‍ പറഞ്ഞു. ഈ സന്ദര്‍ഭങ്ങളില്‍ ആളുകള്‍ തമ്മില്‍ ഒരു മീറ്റര്‍ അകലം പാലിക്കണം. മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികള്‍ക്ക് രാജ്യത്തുടനീളം വ്യാപകമായ പിന്തുണ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഹോം ക്വാറന്റീന്‍ ലംഘിക്കുന്ന ആര്‍ക്കും പ്രോസിക്യൂഷന്‍ നേരിടേണ്ടിവരുമെന്ന് അവര്‍ ഓര്‍മ്മപ്പെടുത്തി. ഹോം ക്വാറന്റീന്‍ ലംഘിക്കുന്നവര്‍ക്കെതിരെ നിയമനടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്ന് യുഎഇ അറ്റോര്‍ണി ജനറല്‍ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. നിയമങ്ങള്‍ പാലിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ എല്ലാവരോടും ആവശ്യപ്പെടുന്നു-അവര്‍ പറഞ്ഞു. സാധ്യമാകുമ്പോഴെല്ലാം പൊതുഗതാഗതം ഒഴിവാക്കണമെന്നും അടിയന്തിര സാഹചര്യങ്ങളില്‍ മാത്രം ഉപയോഗിക്കണം. തല്‍ക്കാലം മാളുകളിലും റെസ്റ്റോറന്റുകളിലും പങ്കെടുക്കരുതെന്നും അടിയന്തരമല്ലാത്ത ചികിത്സകള്‍ മാറ്റിവയ്ക്കണമെന്നും അവര്‍ പൊതുജനങ്ങളോട് നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. കൂടുതല്‍ അണുബാധയുടെ ഭീഷണി കുറയ്ക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നതിന് വിദൂരമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത് തുടരാനും ജനങ്ങളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.
എല്ലാ പൊതു-സ്വകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളും വിദൂരമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു. ലോകത്ത് കൊറോണ വൈറസില്‍ നിന്നുള്ള മരണസംഖ്യ 11,000 കവിഞ്ഞു. ആയിരത്തിലധികം മരണങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്ന നാലാമത്തെ രാജ്യമായി സ്‌പെയിന്‍ മാറി. യുഎഇ ആദ്യ മരണമാണ് ശനിയാഴ്ച രാവിലെ പ്രഖ്യാപിച്ചത്. യൂറോപ്പില്‍ നിന്ന് മടങ്ങിയെത്തിയ 78 കാരനായ അറബ്കാരനും 58 കാരനായ ഏഷ്യന്‍കാരനുമാണ് മരിച്ചത്.