ദുബൈയിലെ പൊതുഗതാഗത സംവിധാനങ്ങള്‍ അണുവിമുക്തമാക്കി

17

ദുബൈ: ദേശീയ അണുവിമുക്ത പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി എല്ലാ പൊതുഗതാഗത മാര്‍ഗങ്ങളും സംവിധാനങ്ങളും വന്ധ്യംകരണത്തിന് വിധേയമാക്കി. ദുബൈ റോഡ്‌സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി 47 ദുബൈ മെട്രോ സ്റ്റേഷനുകളുടെയും വന്ധ്യംകരണം പൂര്‍ത്തിയാക്കി. കൂടാതെ 79 മെട്രോ ട്രെയിനുകള്‍, 11 ട്രാം സ്റ്റേഷനുകള്‍, 11 ദുബൈ ട്രാമുകള്‍ അണുവിമുക്തമാക്കി. ഒപ്പം 1372 ബസുകളുടെ വന്ധ്യംകരണവും ആര്‍ടിഎ പൂര്‍ത്തിയാക്കി. അഞ്ച് ബസ് ഡിപ്പോകളെയും 17 ബസ് സ്റ്റേഷനുകളെയും അണുവിമുക്തമാക്കുന്നതിനുള്ള പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടന്നുവരുന്നു. കൂടാതെ ദുബൈ ടാക്‌സി, ലിമോസിനുകള്‍, ദുബൈയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഷെയര്‍ ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് (സ്മാര്‍ട്ട് റെന്റല്‍) എന്നിവയുടെ മുഴുവന്‍ കപ്പലുകളെയും ഇതിലുള്‍പ്പെടുത്തി. പരമാവധി പ്രതിരോധവും സമുദായ സംരക്ഷണവും ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി നേതൃത്വത്തിന്റെ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ നടപ്പാക്കാന്‍ ആര്‍ടിഎ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് റോഡ്‌സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ ബോര്‍ഡ് ഓഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടര്‍മാര്‍ ചെയര്‍മാന്‍ മത്താര്‍ അല്‍ തായര്‍ പറഞ്ഞു. പൊതുഗതാഗത ഉപയോക്താക്കളെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ശ്രമങ്ങളില്‍ വിവിധ പങ്കാളികളുമായി സഹകരിച്ച് ആര്‍ടിഎ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന സുരക്ഷയും സുരക്ഷാ മാനദണ്ഡങ്ങളും ഉറപ്പുവരുത്തിയെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. എല്ലാ യാത്രക്കാരുടെയും സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി സര്‍ക്കാരിന്റെ നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ നടപ്പാക്കാനും ആരോഗ്യ-പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയത്തിന്റെയും ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെയും മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കാനും അതോറിറ്റി എല്ലാ സമയത്തും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അല്‍ തായര്‍ പറഞ്ഞു. വൈറസ് പടരുന്നതിന്റെ അപകടസാധ്യത പൂജ്യം ശതമാനമായി. ദുബൈയുടെ പൊതുഗതാഗതവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് അതോറിറ്റി സ്വീകരിച്ച എല്ലാ മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികളും കര ഗതാഗതം, കടല്‍ ഗതാഗതം, മെട്രോ, ട്രാം എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ എല്ലാ ഗതാഗത മാര്‍ഗ്ഗങ്ങളിലും എല്ലാ യാത്രക്കാരുടെയും ആരോഗ്യം നിലനിര്‍ത്തുകയെന്നതാണ്. എമിറേറ്റില്‍ ധാരാളം യാത്രക്കാര്‍ പൊതുഗതാഗതം ഉപയോഗിക്കുന്നതിനാല്‍ വെല്ലുവിളികളെ അതിജീവിക്കുന്നതിനും പകര്‍ച്ചവ്യാധിക്കെതിരെ രാജ്യത്തെ സ്ഥാപനങ്ങളും അധികാരികളും സ്വീകരിക്കുന്ന നടപടികള്‍ സൂക്ഷ്മമായി നടപ്പാക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് അസാധാരണമായ നടപടികളും പൊതുജനങ്ങളുടെ സഹകരണവും നിര്‍ണായകമാണെന്ന് അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ദേശീയ വന്ധ്യംകരണ പരിപാടിയില്‍ ആര്‍ടിഎ ദുബൈ ടാക്‌സികളുടെയും ഫ്രാഞ്ചൈസി കമ്പനികളുടെയും ആയിരത്തോളം ടാക്‌സികളെ വിന്യസിച്ചു. ഈ വാഹനങ്ങളെല്ലാം അണുവിമുക്തമാക്കി. ദേശീയ വന്ധ്യംകരണ കാലയളവില്‍ ആര്‍ടിഎ ദുബൈ മെട്രോ, ദുബൈ ട്രാം, സമുദ്ര ഗതാഗത സേവനങ്ങള്‍ നിര്‍ത്തിവെച്ചിരുന്നു.ദേശീയ വന്ധ്യംകരണ ദിവസങ്ങളില്‍ എല്ലാ പൊതുഗതാഗത മാര്‍ഗ്ഗങ്ങളും സാധാരണയായി രാവിലെ 07:00 മുതല്‍ വൈകുന്നേരം 07:00 വരെ പ്രവര്‍ത്തിക്കും. അതേസമയം കരീം, ഉബര്‍ ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ വഴി ടാക്‌സി സേവനങ്ങള്‍ ലഭിക്കും.