സഊദിയില്‍ 70 പേര്‍ക്ക് കൂടി കോവിഡ്-19 പൊതുഗതാഗതം പൂര്‍ണമായും നിര്‍ത്തലാക്കി

റിയാദ്: സൗദി അറേബ്യയില്‍ 70 പേര്‍ക്ക് കൂടി കൊറോണ വൈറസ് ബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇതോടെ കേസുകളുടെ എണ്ണം 344 ആയി.
കൊറോണ വൈറസിന്റെ വ്യാപനത്തെ ചെറുക്കുന്നതിനുള്ള മറ്റൊരു മുന്‍കരുതല്‍ നടപടിയായി സൗദി അറേബ്യ വെള്ളിയാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.
പൊതുഗതാഗത സംവിധാനം പൂര്‍ണമായി നിര്‍ത്തിലാക്കും. പുതിയ നടപടികള്‍ ശനിയാഴ്ച മുതല്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വരും. പുതിയ കൊറോണ വൈറസിന്റെ വ്യാപനത്തിനെതിരെ പോരാടുന്നതിനുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ നിരന്തരമായ ശ്രമങ്ങളുടെ ഭാഗമാണിത്. മാനുഷിക സഹായവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിമാനങ്ങള്‍, മെഡിക്കല്‍ കുടിയൊഴിപ്പിക്കല്‍ വിമാനങ്ങള്‍, സ്വകാര്യ വിമാനങ്ങള്‍ എന്നിവ പുതിയ നടപടികളില്‍ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുന്നു. ആരോഗ്യ സേവനങ്ങള്‍, ഭക്ഷണം, വെള്ളം, ചരക്ക് കപ്പലുകള്‍, ചരക്കുകള്‍ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഗതാഗത മാര്‍ഗ്ഗങ്ങളെ ബാധിക്കില്ല. എന്നിരുന്നാലും ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ ശുപാര്‍ശകള്‍ക്കനുസരിച്ച് മുന്‍കരുതലുകളും അധിക ആരോഗ്യ നടപടികളും സ്വീകരിക്കുമെന്ന് എസ്പിഎ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.