ഡ്രൈവിംഗില്‍ മൊബൈല്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നവരെ കണ്ടെത്താന്‍ സ്മാര്‍ട്ട ക്യാമറകള്‍

63

ദുബൈ: വാഹനമോടിക്കുമ്പോള്‍ മൊബൈല്‍ ഫോണ്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നവരെ കണ്ടെത്താന്‍ ദുബൈ പൊലീസ് നഗരത്തിലുടനീളം സ്മാര്‍ട്ട് ക്യാമറകള്‍ സ്ഥാപിച്ചു. ലംഘിക്കുന്നവര്‍ക്ക് 800 ദിര്‍ഹം പിഴ ഈടാക്കുകയും ലൈസന്‍സില്‍ നാല് ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകള്‍ നേടുകയും ചെയ്യും.
സീറ്റ് ബെല്‍റ്റ് ധരിക്കാത്തവരെയും നിയമം ലംഘിച്ച് ട്രാക്ക് മാറുന്നവരെയും പുതിയ ക്യാമറകള്‍ പിടിക്കും. പാതകള്‍ ശരിയായി മാറ്റാത്തവര്‍ക്ക് 1,000 ദിര്‍ഹം പിഴയും നാല് ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകളും ലഭിക്കും. സീറ്റ് ബെല്‍റ്റ് ധരിക്കാത്ത യാത്രക്കാരോട് ഇത് ചെയ്യാന്‍ ആവശ്യപ്പെടാത്ത ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് 400 ദിര്‍ഹം നല്‍കേണ്ടിവരും, കൂടാതെ നാല് പെനാല്‍റ്റി പോയിന്റുകളും ലഭിക്കും. നിയമങ്ങള്‍ അനുസരിക്കാതെ വാഹനമോടിക്കുന്നവരെ കണ്ടെത്തി റോഡുകളെ സുരക്ഷിതമാക്കാന്‍ പുതിയ സെന്‍സറുകള്‍ സഹായിക്കുമെന്ന് ദുബൈ പൊലീസിന്റെ ജനറല്‍ ട്രാഫിക് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് ഡയറക്ടര്‍ ബ്രിഗേഡിയര്‍ സെയ്ഫ് അല്‍ മസ്്‌റൂയി പറഞ്ഞു. ഹാന്‍ഡ്ഹെല്‍ഡ് മൊബൈല്‍ ഫോണുകളുടെ ഉപയോഗം, പാത മാറ്റം പാലിക്കുന്നതില്‍ പരാജയപ്പെടുന്നത്, സീറ്റ് ബെല്‍റ്റ് ഉറപ്പിക്കാത്തത്, പെട്ടെന്നുള്ള വ്യതിയാനം, റോഡ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് അപകടമുണ്ടാക്കുന്ന മറ്റ് ട്രാഫിക് നിയമലംഘനങ്ങള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള അശ്രദ്ധമായ ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ ചെയ്യുന്ന കുറ്റകൃത്യങ്ങള്‍ ഉപകരണം കണ്ടെത്തുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ടെക് കമ്പനിയുമായി സഹകരിച്ച് ദുബൈ പൊലീസ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത പുതിയ ഉപകരണം യോഗ്യമാണെന്ന് തെളിയിക്കുന്നതിന് നിരവധി പരീക്ഷണങ്ങള്‍ക്ക് വിധേയമായിരുന്നു. മാര്‍ച്ച് രണ്ടിന് ദുബൈലെ സീബ്ര ക്രോസിംഗുകളില്‍ ഒരു പുതിയ സ്മാര്‍ട്ട് സിസ്റ്റം സ്ഥാപിച്ചു. ഇത് കാല്‍നടയാത്രക്കാര്‍ക്ക് വഴിയൊരുക്കാത്ത വാഹനമോടിക്കുന്നവരെ കണ്ടെത്തും. അത് കാല്‍നടയാത്രക്കാര്‍ക്ക് നിര്‍ത്താനും മുന്‍ഗണന നല്‍കാനും ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നു. റോഡ് മുറിച്ചുകടക്കുന്നവര്‍ക്ക് നിര്‍ത്തികൊടുക്കാത്ത ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് 500 ദിര്‍ഹം പിഴയും ആറ് ബ്ലാക്ക് പോയിന്റുകള്‍ അവരുടെ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസന്‍സില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തും. ട്രാഫിക് സിഗ്‌നലുകള്‍ ലംഘിച്ച് നിര്‍ദ്ദിഷ്ട മേഖലകളില്‍ റോഡ് മുറിച്ചുകടക്കുന്ന കാല്‍നടയാത്രക്കാര്‍ക്ക് ജയ്വാക്കിംഗിന് 400 ദിര്‍ഹം പിഴ ഈടാക്കും.