യുഎഇയില്‍ 16 ബില്യന്‍ ദിര്‍ഹത്തിന്റെ അധിക സാമ്പത്തിക പാക്കേജ്

യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം വിദൂര കാബിനറ്റില്‍ അദ്ധ്യക്ഷത വഹിക്കുന്നു

വിദൂര കാബിനറ്റ് യോഗത്തില്‍ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു

ദുബൈ: കൊറോണ വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നതിന്റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ പരിഹരിക്കുന്നതിനായി യുഎഇ 16 ബില്യണ്‍ ദിര്‍ഹം അധികമായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. രാജ്യത്തെ മൊത്തം ഉത്തേജക പാക്കേജ് 126 ബില്യണ്‍ ദിര്‍ഹമായി വര്‍ധിച്ചതായി ദുബൈ മീഡിയ ഓഫീസ് അറിയിച്ചു. കൊറോണ വൈറസ് ആഘാതം ലഘൂകരിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് യുഎഇ മന്ത്രിസഭ ഞായറാഴ്ച ഈ പാക്കേജ് അംഗീകരിച്ചത്. ആദ്യമായി വിദൂര യുഎഇ മന്ത്രിസഭാ യോഗത്തിലാണ് സാമ്പത്തിക സഹായ പാക്കേജ് അംഗീകരിച്ചത്. യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം അദ്ധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. ബിസിനസ്സ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ചെലവ് കുറയ്ക്കുക, ചെറുകിട ബിസിനസ്സുകളെ പിന്തുണയ്ക്കുക, പ്രധാന സര്‍ക്കാര്‍ അടിസ്ഥാന സൗകര്യ പദ്ധതികളുടെ നടപ്പാക്കല്‍ ത്വരിതപ്പെടുത്തുക തുടങ്ങിയവ ഈ പാക്കേജിന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങളാണ്. സേവനങ്ങളുടെ സുസ്ഥിരതയും വിദൂര വര്‍ക്ക് സിസ്റ്റങ്ങളുടെ ഫലപ്രാപ്തിയും ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി വെര്‍ച്വല്‍ മീറ്റിംഗില്‍ യുഎഇ മന്ത്രിസഭ മൂന്ന് ടീമുകള്‍ രൂപീകരിച്ചു. കൊറോണ വൈറസിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ സാമ്പത്തിക പ്രത്യാഘാതങ്ങളെക്കുറിച്ചും രാജ്യത്തിന്റെ മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികളെക്കുറിച്ചും ടീമുകള്‍ ദിവസേന റിപ്പോര്‍ട്ട് സമര്‍പ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്.
”എല്ലാവര്‍ക്കുമുള്ള ഞങ്ങളുടെ സന്ദേശം, എല്ലാ സാഹചര്യങ്ങളെയും നേരിടാന്‍ ഞങ്ങള്‍ പൂര്‍ണ്ണമായും തയ്യാറാണ്,”-ശൈഖ് മുഹമ്മദ് പറഞ്ഞു.
അടിയന്തിര സാഹചര്യങ്ങള്‍ക്കും ദുരന്തങ്ങള്‍ക്കുമുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ സന്നദ്ധത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനായി കഴിഞ്ഞ 10 വര്‍ഷമായി ഞങ്ങള്‍ സ്മാര്‍ട്ട് ലേണിംഗ്, ഇലക്ട്രോണിക്, സ്മാര്‍ട്ട് സേവനങ്ങള്‍ എന്നിവയില്‍ നിക്ഷേപം നടത്തി. ”നമ്മുടെ വിദ്യാഭ്യാസ പ്രക്രിയയുടെയും അടിസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങളുടെയും തുടര്‍ച്ചയുടെ തെളിവാണ് ഇന്ന് കഠിനമായ പരിശ്രമത്തിന്റെ ഫലം കൊയ്യുന്നത്. ആഗോള ആരോഗ്യസ്ഥിതി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതില്‍ സജീവമാണ്-ദുബൈ ഭരണാധികാരി തന്റെ ട്വിറ്റര്‍ പേജില്‍ സ്ഥിരീകരിച്ചു. ബാങ്കിംഗ്, സാമ്പത്തിക, പൊതു മേഖലകളില്‍ പുതിയ സംവിധാനങ്ങള്‍ സ്വീകരിച്ച് മോശമായ സാധ്യതകളെ നേരിടാന്‍ ആരോഗ്യകരമായ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങള്‍ ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു ദേശീയ ടീം ഉണ്ട്, അത് സമയം മുഴുവന്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.
നമ്മുടെ സമൂഹത്തിന്റെ ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കും. സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയെ സംരക്ഷിക്കും. വിദ്യാഭ്യാസത്തെ സംരക്ഷിക്കും. ഇത്തരം ആഗോള പ്രതിസന്ധിയെ ആത്മവിശ്വാസത്തോടെ മറികടക്കും-ശൈഖ് മുഹമ്മദ് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.