യുഎഇ സ്മാര്‍ട്ട് പഠനത്തിന് സജ്ജമായ രാജ്യം: ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ്

ആദ്യ വിദൂര സ്‌കൂള്‍ ദിനത്തില്‍ ഒരു വെര്‍ച്വല്‍ ക്ലാസ്സില്‍ പങ്കെടുത്ത് യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം സംസാരിക്കുന്നു

ദുബൈ: രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള സ്‌കൂളുകളും സര്‍വ്വകലാശാലകളും വിദൂര പഠനത്തിന്റെ ആദ്യ ദിവസം ഞായറാഴ്ച ആരംഭിച്ചു. യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം പറഞ്ഞു-സ്‌കൂളുകള്‍ അടച്ചിരിക്കുന്നു, പക്ഷേ വിദ്യാഭ്യാസം ഒരിക്കലും അവസാനിപ്പിക്കില്ല സ്മാര്‍ട്ട് പഠനത്തിന് ഏറ്റവും സജ്ജമായ രാജ്യമാണ് യുഎഇ. ആദ്യ വിദൂര സ്‌കൂള്‍ ദിനത്തില്‍ യുഎഇ അധ്യാപകന്‍ അമല്‍ നാസര്‍ സൈദ് വാഗ്ദാനം ചെയ്ത ഒരു വെര്‍ച്വല്‍ ക്ലാസ്സില്‍ പങ്കെടുത്ത് സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു ശൈഖ് മുഹമ്മദ്. ആഗോള കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപനം ലോകത്തെ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ പകുതിയിലധികം പേരും സ്‌കൂളില്‍ പോകുന്നത് തടഞ്ഞു. പഠനം ദൂരത്തുനിന്നും എവിടെനിന്നും തുടരുന്നു, കാരണം വിദ്യാഭ്യാസമാണ് രാഷ്ട്രങ്ങളുടെ വികാസത്തിന്റെ പ്രധാന പ്രേരകം.
വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് അയച്ച സന്ദേശത്തില്‍ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം പറഞ്ഞു-ഒരിക്കലും പഠനം നിര്‍ത്തരുത്. വിദ്യാഭ്യാസം ജീവിതത്തെ രൂപപ്പെടുത്തുന്നു, ആരാണ് പഠനം നിര്‍ത്തുന്നത് അവര്‍ ജീവിതം നിര്‍ത്തുന്നു. കഴിഞ്ഞ ദശകത്തില്‍ സ്മാര്‍ട്ട് പഠനത്തിനായി രാജ്യം വളരെയധികം നിക്ഷേപം നടത്തി. ഇന്ന് ഫലപ്രദമായ ഫലങ്ങള്‍ക്ക് ഞങ്ങള്‍ സാക്ഷ്യം വഹിക്കുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
‘യുഎഇ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും നൂതനമായ ഡിജിറ്റല്‍ ഇന്‍ഫ്രാസ്ട്രക്ചറുകളിലൊന്നാണ്. കൂടാതെ മേഖലയിലെ മികച്ച സ്മാര്‍ട്ട് പഠന സംവിധാനങ്ങളുമുണ്ട്. ഞങ്ങളുടെ വളര്‍ച്ചയ്ക്കും പുരോഗതിക്കും പരിധിയില്ല. ഞങ്ങളുടെ വികസന യാത്രയില്‍ ഞങ്ങള്‍ ഒരു പുതിയ വെല്ലുവിളി നേരിടുന്നു, മുമ്പത്തെ വെല്ലുവിളികളെപ്പോലെ ഞങ്ങള്‍ അതിനെ മറികടക്കും. അസാധ്യമായ പദം യുഎഇ നിഘണ്ടുവില്‍ ഇല്ലെന്ന് ഞങ്ങള്‍ കൂട്ടായി വിശ്വസിക്കുന്നതിനാല്‍ ഞങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ ശക്തരാകും. വെല്ലുവിളികള്‍ക്കിടയിലും വിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെ തുടര്‍ച്ച ഉറപ്പുവരുത്തുന്ന അധ്യാപകരോടും അധ്യാപകരോടും ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂം അഭിനന്ദനം അറിയിച്ചു. വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ പഠന പ്രക്രിയ സുഗമമാക്കുന്നതിന് നടത്തിയ ശ്രമങ്ങള്‍ക്ക് ഭരണപരവും സാങ്കേതികവുമായ പങ്കുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് അദ്ദേഹം നന്ദി പറഞ്ഞു. യുഎഇ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം രാജ്യത്തൊട്ടാകെയുള്ള പൊതു-സ്വകാര്യ സ്‌കൂളുകളിലും സര്‍വകലാശാലകളിലും വിദൂര പഠനം ആരംഭിച്ചു. നേരത്തെ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് നാല് ആഴ്ചത്തെ സ്പ്രിംഗ് ബ്രേക്ക് പ്രഖ്യാപിച്ച ശേഷം വിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെ തുടര്‍ച്ച ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി വിദൂര പഠനത്തിന് കഴിഞ്ഞ രണ്ടാഴ്ച അനുവദിച്ചു. രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള 1.2 ദശലക്ഷത്തിലധികം സ്‌കൂള്‍, യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ ഞായറാഴ്ച വെര്‍ച്വല്‍ ക്ലാസ് മുറികളില്‍ ചേര്‍ന്നു. അധ്യാപകരുടെ പിന്തുണയോടെ പാഠങ്ങള്‍ തുടര്‍ന്നു. വിദൂര പഠന സമ്പ്രദായം സുഗമമായി നടപ്പാക്കുന്നത് ഉറപ്പാക്കാന്‍ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം ആവശ്യമായ സാങ്കേതികവും ലോജിസ്റ്റിക്കല്‍ പിന്തുണയും നല്‍കി. ഡിജിറ്റല്‍ പരിവര്‍ത്തനത്തിനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പിന്റെ ഭാഗമായി മന്ത്രാലയം അധ്യാപകരുമായി ചേര്‍ന്ന് പ്രവര്‍ത്തിക്കുകയും മാതാപിതാക്കളുമായും വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുമായും ഏകോപിപ്പിച്ച് വിജയകരമായ പഠന അനുഭവം ഉറപ്പാക്കുകയും ചെയ്തു.