കോവിഡ്-19 പ്രത്യാഘാതം: മാനസിക ആരോഗ്യത്തിന് ദേശീയ കാമ്പയിന്‍

ദുബൈ: കോവിഡ്-19 വ്യാപനത്തിന്റെ ഫലമായുണ്ടാകുന്ന മാനസിക പ്രത്യാഘാതങ്ങളെ അതിജീവിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നതിനായി നാഷണല്‍ പ്രോഗ്രാം ഫോര്‍ ഹാപ്പിനെസ് ആന്റ് വെല്‍ബിംഗ് എല്ലാ യുഎഇ നിവാസികള്‍ക്കും മാനസിക പിന്തുണയ്ക്കായി ഒരു ദേശീയ കാമ്പയിന്‍ ആരംഭിച്ചു. മന:ശാസ്ത്രം, മാനസിക, സാമൂഹിക പിന്തുണ, ജീവിത നൈപുണ്യം എന്നീ മേഖലകളിലെ 50 ലധികം വിദഗ്ധര്‍ ഈ സംരംഭത്തില്‍ പങ്കെടുക്കുന്നു. ആധുനിക ഡിജിറ്റല്‍ സംവിധാനങ്ങളും സോഷ്യല്‍ മീഡിയ ചാനലുകളും ഉപയോഗിച്ചുള്ള ഒരു ഓണ്‍ലൈന്‍ സംരംഭമാണിത്.
ഇതില്‍ മൂന്ന് ഘടകങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു. ആദ്യത്തേത്-നമുക്ക് പിന്തുണ നല്‍കാം, ഒരുമിച്ച്- മാനസികാരോഗ്യ വിദഗ്ധര്‍ മാനസിക പിന്തുണ നല്‍കുകയും ചോദ്യങ്ങള്‍ക്ക് ഉത്തരം നല്‍കുകയും വ്യക്തികള്‍ നേരിടുന്ന വെല്ലുവിളികളെ അതിജീവിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ നുറുങ്ങുകളും മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശവും നല്‍കുകയും ചെയ്യുന്ന പ്രതിദിന ഓണ്‍ലൈന്‍ തത്സമയ സെഷനുകള്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നു. പ്രതിദിന സെഷനുകള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ ചാനലുകള്‍ (appHappyUAE) വഴി പ്രക്ഷേപണം ചെയ്യുന്നു. രണ്ടാമത്തെ ഘടകം-നമുക്ക് ഒരുമിച്ച് ഉറപ്പുനല്‍കാം-ഒരു കൂട്ടം മാനസികാരോഗ്യ വിദഗ്ധര്‍, ജീവിത നൈപുണ്യ പരിശീലകര്‍ എന്നിവര്‍ തയ്യാറാക്കിയ ഹ്രസ്വവും കേന്ദ്രീകൃതവും അവബോധം വളര്‍ത്തുന്നതുമായ വീഡിയോകളുടെ ഒരു പരമ്പരയാണ്. ഇത് കോപ്പിംഗ് കഴിവുകളും മാനസികവും വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള മാര്‍ഗങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നു. ഈ പ്രോഗ്രാമുകള്‍ ഇടയ്ക്കിടെ എന്‍പിഎച്ച്ഡബ്ല്യു സോഷ്യല്‍ മീഡിയ ചാനലുകളില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിക്കും. മൂന്നാമത്തെ ഘടകം-ലെറ്റ്‌സ് ടോക്ക്, ടുഗെദര്‍-നിലവിലുള്ള കമ്മ്യൂണിറ്റി സാഹചര്യങ്ങളെ അഭിമുഖീകരിക്കാന്‍ പിന്തുണ ആവശ്യമായി വന്നേക്കാവുന്ന അമ്മമാര്‍, വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍, പ്രായമായവര്‍ എന്നിവരുള്‍പ്പെടെ വിവിധ കമ്മ്യൂണിറ്റി വിഭാഗങ്ങള്‍ക്ക് മാനസിക പിന്തുണ നല്‍കുന്ന വെര്‍ച്വല്‍ സപ്പോര്‍ട്ട് ഗ്രൂപ്പുകളുടെ ഒരു പരമ്പരയാണ്. ഈ ഓണ്‍ലൈന്‍ ഗ്രൂപ്പുകളില്‍ പങ്കെടുക്കുന്നതിനുള്ള അപേക്ഷ ആനുകാലികമായി തുറക്കും. ജനങ്ങളുടെ സുരക്ഷ, സുരക്ഷ, ക്ഷേമം എന്നിവയാണ് യുഎഇ നേതൃത്വത്തിന് മുന്‍ഗണന നല്‍കുന്നതെന്ന് പുതിയ സംരംഭത്തെക്കുറിച്ച് അഭിപ്രായപ്പെട്ട യുഎഇ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസ് ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ സന്തോഷവും ക്ഷേമവും സംബന്ധിച്ച സഹമന്ത്രി ഓഹൂദ് ബിന്ത് ഖല്‍ഫാന്‍ അല്‍ റൂമി പ്രസ്താവിച്ചു. യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍ മക്തൂമിന്റെ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍; അബുദാബി കിരീടാവകാശിയും യുഎഇ സായുധ സേനയുടെ ഡെപ്യൂട്ടി സുപ്രീം കമാന്‍ഡറുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് അല്‍ നഹ്യാന്‍, ഈ ആഗോള വെല്ലുവിളിയെ നേരിടാന്‍ ആളുകളെ സഹായിക്കുന്നതിന് ദേശീയ ശ്രമങ്ങള്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുന്നു. നിലവിലെ സാഹചര്യങ്ങളില്‍ മാനസിക പിന്തുണ ഒരു അടിസ്ഥാന ആവശ്യമാണെന്നും അതിനാല്‍ ഈ സുപ്രധാന കമ്മ്യൂണിറ്റി ആവശ്യകത നിറവേറ്റുന്നതിനായി എന്‍പിഎച്ച്ഡബ്ല്യു ഈ ദേശീയ കാമ്പയിന്‍ ആരംഭിച്ചുവെന്നും അല്‍ റൂമി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.