യുഎഇയില്‍ 240 പേര്‍ക്ക് കൂടി കോവിഡ്-19; ഒരു മരണം

    111

    ദുബൈ: യുഎഇയില്‍ 240 പേര്‍ക്ക് കൂടി കോവിഡ്-19 ബാധിച്ചതായി സ്ഥിരീകരിച്ചു. വെള്ളിയാഴ്ച ഒരാള്‍കൂടി മരിച്ചു. രാജ്യത്ത് രോഗബാധയുള്ളവരുടെ എണ്ണം 1264 ആയി ഉയര്‍ന്നതായി ആരോഗ്യ-പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. വെള്ളിയാഴ്ച ഒരാള്‍ കൂടി മരിച്ചതോടെ ആകെ രാജ്യത്തെ മരണസംഖ്യ 9 ആയി ഉയര്‍ന്നു. 52 കാരനായ ഏഷ്യന്‍ രോഗിയാണ് മരിച്ചത്. ഇദ്ദേഹത്തിന് കിഡിനി രോഗമുണ്ടായിരുന്നതായി പറയുന്നു. പന്ത്രണ്ട് രോഗികള്‍ കൂടി വൈറസില്‍ നിന്ന് പൂര്‍ണമായി സുഖം പ്രാപിച്ചു, യുഎഇയുടെ വീണ്ടെടുക്കലിന്റെ എണ്ണം 108 ആയി. നിലവില്‍ വിവിധ ദേശീയതകളുള്ള പുതിയ രോഗികളുടെ ആരോഗ്യസ്ഥിതി സ്ഥിരമാണ്. മുമ്പ് പ്രഖ്യാപിച്ച കേസുകളുമായി കൂടിച്ചേരുന്ന ആളുകളെ സ്‌ക്രീനിംഗ് ചെയ്യുന്നുണ്ട്. മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികളും ശാരീരിക അകലവും ഹോം ക്വാറന്റൈന്‍ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും പാലിക്കുന്നതില്‍ പരാജയപ്പെട്ടതിനാലാണ് ഇത്രയും പടര്‍ന്നതെന്ന് കരുതപ്പെടുന്നു. അവയില്‍ ചിലത് വിദേശയാത്രയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഇന്നലെ മരണപ്പെട്ടയാളുടെ കുടുംബത്തിന് മന്ത്രാലയം അഗാധമായ അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തി. രോഗബാധിതരായവര്‍ വേഗത്തില്‍ സുഖം പ്രാപിക്കണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്നു. സമര്‍ത്ഥരായ അധികാരികളുമായി സഹകരിക്കാനും ആരോഗ്യ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കാനും പൊതുജനങ്ങളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. കൊറോണ വൈറസ് കണ്ടെത്തുന്നതിനായി യുഎഇയില്‍ ഇതിനകം 220,000 ലബോറട്ടറി പരിശോധനകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കിയതായി കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച മന്ത്രാലയം വെളിപ്പെടുത്തി. ആഗോള കണക്കുകളുടെ ഏറ്റവും പുതിയ വിശകലനത്തില്‍ ജനസംഖ്യാ പരിശോധനയില്‍ യുഎഇ ആറാം സ്ഥാനത്താണ്. അബുദാബി സായിദ് സ്‌പോര്‍ട്‌സ് സിറ്റിയില്‍ ആദ്യത്തെ ഡ്രൈവ്-ത്രൂ ടെസ്റ്റിംഗ് സെന്റര്‍ തുറന്നതിനുശേഷം ടെസ്റ്റിംഗ് ഇതിലും വലിയ വേഗതയില്‍ നടന്നുവരുന്നു. ഉദ്ഘാടനം മുതല്‍ മൂവായിരത്തോളം ടെസ്റ്റുകള്‍ നടത്തി. ദുബൈ, ഷാര്‍ജ, അജ്മാന്‍, ഉമ്മുല്‍ഖുവൈന്‍, റാസല്‍ ഖൈമ, ഫുജൈറ, അല്‍ ഐന്‍, അല്‍ ദാഫ്ര എന്നിവിടങ്ങളില്‍ കൂടുതല്‍ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളില്‍ തുറക്കാനുണ്ട്.