ത്രീ ഡി പ്രിന്റ് ഫെയ്‌സ് ഷീല്‍ഡുമായി ദുബൈ പൊലീസ് രംഗത്ത്

16

ദുബൈ: കോവിഡ് മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികളുടെ ഭാഗമായി പവര്‍ത്തിക്കുന്ന മുന്‍നിര ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക് ദുബൈ പൊലീസ് 3 ഡി പ്രിന്റഡ് ഫെയ്‌സ് ഷീല്‍ഡുകള്‍ നല്‍കി. പകര്‍ച്ചവ്യാധിയോട് പോരാടുന്നതില്‍ മുന്‍പന്തിയില്‍ ആയിരത്തിലധികം മുഖം പരിചകള്‍ അതിന്റെ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. ത്രീഡി പ്രിന്റിംഗ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് നിര്‍മ്മിച്ച ഫെയ്‌സ് ഷീല്‍ഡുകള്‍ മുന്‍നിരകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ടീമുകള്‍ക്ക് ഉയര്‍ന്ന പരിരക്ഷ നല്‍കുന്നതിനായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിട്ടുള്ളതാണ്. ഫെയ്‌സ് ഷീല്‍ഡുകളില്‍ നിന്ന് പ്രയോജനം നേടുന്ന ചില പ്രധാന തൊഴിലാളികള്‍ ആംബുലന്‍സ് ഉദ്യോഗസ്ഥരാണ്. ഫെയ്‌സ് ഷീല്‍ഡുകള്‍, ഫെയ്‌സ് മാസ്‌കുകള്‍ക്ക് മുകളിലായി ധരിക്കുന്നു. അവ കണ്ണുകള്‍ മൂടുന്നതിനാല്‍ കൂടുതല്‍ സംരക്ഷണം നല്‍കുന്നു. ഭാരം കുറഞ്ഞതും ഉപയോഗിക്കാന്‍ എളുപ്പമുള്ളതുമായ കവചങ്ങള്‍ ചെവികള്‍ക്ക് പിന്നില്‍ ഘടിപ്പിക്കാം. സുപ്രധാന സുരക്ഷയും അടിയന്തിര സേവനങ്ങളും നല്‍കുന്നതിന് മുന്‍നിരയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ടീമുകളുടെ സുരക്ഷയ്ക്ക് മുന്‍ഗണന നല്‍കുന്നതായി ദുബൈ പൊലീസ് പറഞ്ഞു. മുന്‍നിരകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാനാണ് ത്രീഡി അച്ചടിച്ച ഫെയ്‌സ് ഷീല്‍ഡുകള്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. മൂക്കും വായയും മറച്ചുകൊണ്ട് പരിമിതമായ സംരക്ഷണം നല്‍കുന്ന പതിവ് ഫെയ്‌സ് മാസ്‌കുകളില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, ഈ മുഖം കവചങ്ങള്‍ മറ്റ് തുറന്ന പ്രദേശങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കുന്നു. ഫെയ്‌സ് ഷീല്‍ഡുകള്‍ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് പരമാവധി സംരക്ഷണം ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ ആഗോള മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ആവശ്യമുള്ളപ്പോള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ ഉല്‍പാദിപ്പിക്കാമെന്നും ദുബൈ പൊലീസ് പറഞ്ഞു. ത്രീഡി പ്രിന്റിംഗ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ ദുബൈ പൊലീസിന് ആവശ്യമുള്ളപ്പോള്‍ നിര്‍മ്മാണ പ്രക്രിയ ത്വരിതപ്പെടുത്താന്‍ കഴിയുമെന്ന് അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു. 3 ഡി പ്രിന്റഡ് ഫെയ്‌സ് ഷീല്‍ഡുകള്‍ ഇപ്പോള്‍ ആരോഗ്യസംരക്ഷണ പ്രവര്‍ത്തകരും കോവിഡ് -19 ഫ്രണ്ട് ലൈന്‍ സ്റ്റാഫുകളും, പ്രത്യേകിച്ച് പൊലീസും ആംബുലന്‍സ് ഉദ്യോഗസ്ഥരും, കൂടുതല്‍ സംരക്ഷണത്തിന്റെ ആവശ്യകതയ്ക്കായി ഉപയോഗിക്കുന്നു. രോഗികളില്‍ നിന്നുള്ള ശ്വസന തുള്ളികളില്‍ നിന്ന് അണുബാധയുടെ ഉയര്‍ന്ന അപകടസാധ്യത നേരിടുന്ന തൊഴിലാളികളെ മുഖം കവചങ്ങള്‍ സംരക്ഷിക്കും. കണ്ണുകള്‍, മൂക്ക്, വായ എന്നിവയിലൂടെ മലിനമായ തുള്ളികള്‍ ശരീരത്തില്‍ പ്രവേശിക്കുമ്പോള്‍ വൈറസ് പകരാമെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഫെയ്സ് മാസ്‌കിന് മുകളില്‍ ധരിക്കുമ്പോള്‍, സ്ഥിരമായി രോഗബാധിതരുമായി അടുത്ത ബന്ധം പുലര്‍ത്തുന്ന തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് മുഖം പരിചകള്‍ ഇരട്ട സംരക്ഷണം നല്‍കുന്നു.