ദുബൈ വഴി യാത്ര ചെയ്യേണ്ടവര്‍ക്ക് അഞ്ച് റോഡുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാം

    ദുബൈ: കോവിഡ്-19 പ്രതിരോധത്തിന്റെ ഭാഗമായി ദുബൈയില്‍ 24 മണിക്കൂര്‍ യാത്രാവിലക്ക് തുടരുന്നതിനാല്‍ ദുബൈ വഴി മറ്റു എമിറേറ്റുകളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യേണ്ടവര്‍ക്കായി അഞ്ച് റോഡുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാമെന്ന്്. ദുബൈ വഴി അബുദാബിയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യേണ്ടവര്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് റോഡും മറ്റ് നാല് പ്രധാന റോഡുകളും ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് ദുബൈ പൊലീസ് അറിയിച്ചു. ദുബൈയിലെ 24 മണിക്കൂര്‍ വന്ധ്യംകരണ പരിപാടിയില്‍ നിയമലംഘകരെ തിരിച്ചറിയാന്‍ പട്രോളിംഗ്, റഡാറുകള്‍, ക്യാമറകള്‍ എന്നിവ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനാല്‍, 24 മണിക്കൂര്‍ യാത്രാനിയന്ത്രണ കാലയളവില്‍ ദുബൈയിലെ അഞ്ച് ഹൈവേകളില്‍ റഡാറുകള്‍ സജീവമാക്കിയിട്ടില്ലെന്ന് പൊലീസ് പറഞ്ഞു.
    ശൈഖ് സായിദ്, എമിറേറ്റ്‌സ്, ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ്, ദുബൈ അല്‍ ഐന്‍, ദുബൈ് ഹത്ത റോഡുകള്‍ ആളുകള്‍ക്ക് ദുബൈ വഴി മറ്റ് എമിറേറ്റുകളിലേക്ക് പോകാന്‍ കഴിയും. റഡാറുകള്‍ സ്വിച്ച് ഓഫ് ചെയ്യും. പക്ഷേ വേഗത ലംഘിക്കുന്നവര്‍ക്കല്ല. അബുദാബിയിലേക്കോ മറ്റ് എമിറേറ്റുകളിലേക്കോ പോകാന്‍ ഈ റോഡുകള്‍ എല്ലാ മോട്ടോര്‍ ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്കും തുറന്നിരിക്കുന്നു-ദുബൈ ടിവിക്ക് നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ ദുബൈ പൊലീസിന്റെ ട്രാഫിക് വകുപ്പ് ഡയറക്ടര്‍ ബ്രിഗേഡിയര്‍ സെയ്ഫ് മുഹൈര്‍ അല്‍ മസ്രൂയി പറഞ്ഞു. വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ മറ്റ് എമിറേറ്റുകളിലേക്ക് നേരിട്ട് പോകുകയാണെങ്കില്‍ മാത്രമേ ദുബൈയില്‍ നിര്‍ത്താതെ ഈ റോഡുകളിലൂടെ പോകാവൂ എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അധികാരികളുടെ ഉത്തരവ് പാലിക്കണമെന്നും കഴിയുന്നത്ര വീട്ടില്‍ കഴിയണമെന്നും ദുബൈ പൊലീസ് പൊതുജനങ്ങളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. സ്റ്റെര്‍ലൈസേഷന്‍ പരിപാടിയില്‍ എല്ലാവരും വീട്ടില്‍ നില്‍ക്കേണ്ടത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. റഡാറുകളില്‍ പിടിക്കപ്പെട്ട വ്യക്തികളുടെ ചലനം തിരിച്ചറിയാനുള്ള കഴിവ് പൊലീസിനുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഭക്ഷണം, മരുന്ന്, ആശുപത്രി സന്ദര്‍ശനങ്ങള്‍ എന്നിവ പോലുള്ള അവശ്യവസ്തുക്കള്‍ വാങ്ങാന്‍ പുറപ്പെടുന്ന ആളുകള്‍ ആവശ്യമായ തെളിവുകള്‍ കരുതേണ്ടതുണ്ട്. നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്ന ആളുകള്‍ക്ക് 2,000 ദിര്‍ഹം പിഴ ഈടാക്കും. റഡാറുകളില്‍ പിടിക്കപ്പെട്ട ആളുകള്‍ക്ക് പിഴയെക്കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നതിന് അവരുടെ ഫോണുകളില്‍ ഒരു വാചക സന്ദേശം ലഭിക്കും.