അബുദാബിയില്‍ മരുന്നുകള്‍ വീടുകളില്‍ എത്തിക്കുന്നു

ദുബൈ: അബുദാബി എമിറേറ്റില്‍ താമസിക്കുന്ന ആളുകള്‍ക്ക്് ഫാര്‍മസികളില്‍ നിന്ന് വീടുകളില്‍ നിന്ന് മരുന്നുകള്‍ എത്തിക്കാന്‍ തുടങ്ങി. ആരോഗ്യവകുപ്പിന്റെ പുതിയ സംരംഭമാണിത്. എമിറേറ്റിലെ മിക്ക ഔട്ട്പേഷ്യന്റ് ഫാര്‍മസികള്‍ക്കും ഈ സേവനം നല്‍കുന്നതിന് അനുമതിയുണ്ടെന്ന് വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. അബുദാബി ഹെല്‍ത്ത് സര്‍വീസസ് കമ്പനി സ്വകാര്യ മേഖലകളിലെയും എല്ലാ ഡിഒഎച്ച് ലൈസന്‍സുള്ള ഫാര്‍മസികളും അബുദാബിയുടെ പുതിയ മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ രോഗികളുടെ മരുന്ന് വിതരണം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള അംഗീകാരങ്ങളും നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. മരുന്നുകള്‍ ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്യുന്നതിന് രോഗികള്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ നേരിട്ട് ഫാര്‍മസികളില്‍ എത്തിച്ചേരാം. രോഗികളുടെ ആവശ്യങ്ങള്‍ നിറവേറ്റുന്നതിനും അവരുടെ സൗകര്യങ്ങള്‍ക്കുമായി പ്രത്യേകിച്ച് പ്രായമായവര്‍, ദുര്‍ബലരായ രോഗികള്‍, വിദൂര പ്രദേശങ്ങളില്‍ താമസിക്കുന്നവര്‍ എന്നിവര്‍ക്കാണ് ഈ സേവനം ആദ്യം ആരംഭിച്ചത്. സാമൂഹ്യ അകലം പാലിക്കല്‍, വീട്ടില്‍ തന്നെ തുടരാന്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ സമൂഹത്തെ സംരക്ഷിക്കല്‍, എമിറേറ്റിലെ എല്ലാ നിവാസികള്‍ക്കും വേണ്ടിയുള്ള പരിചരണത്തിന്റെ തുടര്‍ച്ചയാണിത്. ഫാര്‍മസികള്‍ക്ക് ഡെലിവറി ചാര്‍ജ് എടുക്കാന്‍ അനുമതിയുണ്ട്. എന്നാല്‍ ഓരോ ഫാര്‍മസിയുടെയും സേവനത്തിന് നിരക്ക് ഈടാക്കാന്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്നുണ്ടോയെന്നത് അവരുടെ വിവേചനാധികാരമാണെന്ന് ഡിഎച്ച് പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു. നിയന്ത്രിതവും അര്‍ദ്ധ നിയന്ത്രിതവുമായ മരുന്നുകളുടെ ഹോം ഡെലിവറി ലഭിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ക്ക്, നിയമപരവും നിയന്ത്രണപരവുമായ എല്ലാ ആവശ്യങ്ങളും നിറവേറ്റുന്നതിനായി ഡിഒഎച്ച് അബുദാബിയില്‍ നിന്ന് പ്രത്യേക അംഗീകാരം ആവശ്യമാണ്. രോഗികള്‍ക്ക് വിതരണം ചെയ്യുന്ന മരുന്നുകള്‍ പാക്കേജുചെയ്ത് ശരിയായി അടച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാന്‍ ഫാര്‍മസികള്‍ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്.