അബുദാബിയില്‍ കോടതി സമുച്ചയം പൂര്‍ത്തിയാവുന്നു

ദുബൈ: മൂന്ന് കോടതി കെട്ടിടങ്ങളുടെ നിര്‍മാണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ആസൂത്രണം ചെയ്തപോലെ പുരോഗമിക്കുകയാണെന്ന് അബുദാബി ജനറല്‍ സര്‍വീസസ് കമ്പനി മുസാനദ വെളിപ്പെടുത്തി.
അബുദാബി ജുഡീഷ്യല്‍ ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ്, എ.ഡി.ജെ.ഡി, മദീനത്ത് സായിദ്, മുസ്സഫ, അല്‍ റഹ്ബ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ കോടതി കെട്ടിടങ്ങളുടെ നിര്‍മ്മാണവും ഏകദേശം 150.3 ദശലക്ഷം ഡോളര്‍ വിലമതിക്കുന്ന പദ്ധതി പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. 7,572 ചതുരശ്ര മീറ്റര്‍ വിസ്തീര്‍ണ്ണമുള്ള മുസഫയിലെ ലേബര്‍ കോര്‍ട്ട് കെട്ടിടം 77 ദശലക്ഷം ദിര്‍ഹമാണ്. കെട്ടിടം പൂര്‍ത്തിയാകുമ്പോള്‍, ഒന്‍പത് ഫസ്റ്റ് ഇന്‍സ്റ്റന്‍സ് ഹാളുകള്‍, നാല് അപ്പീല്‍ ഹാളുകള്‍, രണ്ട് അനുരഞ്ജന ഹാളുകള്‍, 28 ജഡ്ജി ഓഫീസുകള്‍, മറ്റ് സൗകര്യങ്ങള്‍ക്കിടയില്‍ സ്വീകരണ സ്ഥലം എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടും. നിയമവാഴ്ചയ്ക്ക് കീഴിലുള്ള തൊഴില്‍ കരാര്‍ ബന്ധത്തിന്റെ ഇരു പാര്‍ട്ടികളുടെയും പ്രയോജനത്തിനായി മനുഷ്യാവകാശങ്ങളും സാമ്പത്തിക മത്സര മാനദണ്ഡങ്ങളും നിയന്ത്രിക്കുന്ന അന്താരാഷ്ട്ര ഗ്യാരന്റിക്ക് അനുസൃതമായി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന സേവനങ്ങളുടെ ഒരു കൂട്ടം പദ്ധതി പൂര്‍ത്തീകരിക്കുന്നതായി മുസനാദ വ്യക്തമാക്കി. 6,797 ചതുരശ്ര മീറ്റര്‍ വിസ്തീര്‍ണ്ണമുള്ള 40,000 ചതുരശ്ര മീറ്ററിലധികം വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന മദീനത്ത് സായിദ് കോടതി പദ്ധതിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം മൂന്ന് നിലകളുള്ള കെട്ടിടത്തില്‍ നാല് ഹാളുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. മറ്റ് നിയമപരമായ നോട്ടറി പബ്ലിക്, അറ്റസ്റ്റേഷന്‍, ഇസ്ലാം പ്രഖ്യാപനം, കുടുംബ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശം, അനന്തരാവകാശം, തെറ്റിദ്ധാരണകള്‍, അടിയന്തിര കാര്യങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയ കാര്യ വകുപ്പുകള്‍. 2500 ചതുരശ്ര മീറ്ററില്‍ വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന അല്‍ റഹ്ബ കോടതിയുടെ നിര്‍മാണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ആരംഭിച്ചതായി കമ്പനി വിലയിരുത്തി. 20.3 ദശലക്ഷം ദിര്‍ഹം മൂല്യമുള്ള ഈ പദ്ധതിയില്‍ പ്രധാന കെട്ടിടത്തിന്റെ നിര്‍മ്മാണം ഉള്‍പ്പെടുന്നു. അതില്‍ നിരവധി ഹാളുകള്‍, ഓഫീസുകള്‍, യൂട്ടിലിറ്റി, ജീവനക്കാരുടെ ഇടങ്ങള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. വികസന പദ്ധതികള്‍ വിതരണം ചെയ്യുന്നതില്‍ എ.ഡി.ജെ.ഡിക്ക് താല്‍പ്പര്യമുണ്ടെന്ന് അബുദാബി ജുഡീഷ്യല്‍ ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റിന്റെ അണ്ടര്‍ സെക്രട്ടറി ചാന്‍സലര്‍ യോസുഫ് സയീദ് അലബ്രി ഉറപ്പ് നല്‍കി.
അബുദാബി ജുഡീഷ്യല്‍ ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റിന്റെ തന്ത്രപരമായ മുന്‍ഗണന കൈവരിക്കുന്നതിന് സംഭാവന ചെയ്യുന്നതിലൂടെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന അന്താരാഷ്ട്ര മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ക്കനുസൃതമായി ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് നല്‍കുന്ന സേവനങ്ങളുടെ ഗുണനിലവാരം ഉയര്‍ത്തുകയാണ് ഈ മൂന്ന് കോടതികളുടെ നിര്‍മാണത്തിന്റെ ലക്ഷ്യമെന്ന് അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.