ഫെയ്‌സ് മാസ്‌കുകള്‍ വില വര്‍ധിപ്പിച്ച ഒമ്പത് ഫാര്‍മസികള്‍ക്കെതിരെ നടപടി

    11

    ദുബൈ: എമിറേറ്റില്‍ ഫെയ്സ് മാസ്‌കുകളുടെ വില വര്‍ധിപ്പിച്ചതിന് ദുബൈയിലെ ഒമ്പത് ഫാര്‍മസികള്‍ക്കും രണ്ട് ഫാര്‍മസ്യൂട്ടിക്കല്‍ വിതരണക്കാര്‍ക്കും പിഴ ചുമത്തി. കോവിഡ്-19 കൊറോണ വൈറസ് പാന്‍ഡെമിക്കെതിരെ രാജ്യവ്യാപകമായി ജാഗ്രത പുലര്‍ത്തുന്നതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ശുചിത്വ അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ ഉയര്‍ന്ന ആവശ്യം മുതലെടുക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചതിന് ദുബൈ എക്കണോമി സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്തി. ഉപഭോക്താക്കളുടെ പരാതിയെ തുടര്‍ന്നാണ് ദുബൈ എക്കണോമിയിലെ കൊമേഴ്സ്യല്‍ കംപ്ലയിന്‍സ് ആന്റ് കണ്‍സ്യൂമര്‍ പ്രൊട്ടക്ഷന്‍ പിഴ ചുമത്തിയത്. ജുമൈറ, അല്‍ വാസല്‍, നെയ്ഫ്, ഇബ്‌നു ബത്തൂത്ത മാള്‍, മാള്‍ ഓഫ് എമിറേറ്റ്‌സ്, അല്‍ ഖവാനീജ്, മിര്‍ദിഫ് എന്നിവിടങ്ങളില്‍ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഒന്‍പത് ഫാര്‍മസികള്‍ മാസ്‌ക്കുകള്‍ അമിതവിലക്ക് വിറ്റതായി കണ്ടെത്തി. വിതരണ ശൃംഖല ട്രാക്കുചെയ്ത് അമിത വിലക്ക്് ഫാര്‍മസികള്‍ക്ക് മാസ്‌കുകള്‍ വിതരണം ചെയ്തുവെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചതിന് ശേഷമാണ് രണ്ട് വിതരണക്കാര്‍ക്കും പിഴ ചുമത്തിയത്. ആവര്‍ത്തിച്ചുള്ള കുറ്റം ഇരട്ടി പിഴ ഈടാക്കുകയും ബിസിനസ്സ് അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിന് ഇടയാക്കുകയും ചെയ്യും. നിലവിലെ സാഹചര്യം കണക്കിലെടുത്ത് ശുചിത്വ അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ വില കുറച്ചുകൊണ്ട് തങ്ങളുടെ സാമൂഹിക ഉത്തരവാദിത്തം പ്രകടിപ്പിക്കണമെന്ന് ദുബൈ എക്കണോമി ഫാര്‍മസികളോടും മെഡിക്കല്‍ ഉപകരണ വിതരണക്കാരോടും അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. ഉപഭോക്താക്കളുമായുള്ള ആശയവിനിമയം ത്വരിതപ്പെടുത്തുന്നതിന് അടുത്തിടെ സമാരംഭിച്ച പ്രൈസ്.ഡെ.ഇ പോര്‍ട്ടലില്‍ ശുചിത്വ അവശ്യവസ്തുക്കള്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള അടിസ്ഥാന ആവശ്യങ്ങളുടെ വിലവര്‍ദ്ധനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പരാതികളും ചോദ്യങ്ങളും ഉന്നയിക്കാന്‍ ദുബൈ് എക്കണോമി ഉപഭോക്താക്കളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.