എയര്‍പോര്‍ട്ട് ഷോ നീട്ടിവെച്ചു; ഒക്ടോബര്‍ 26 മുതല്‍ നടക്കും

ദുബൈ: ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ വാര്‍ഷിക എയര്‍പോര്‍ട്ട് വ്യവസായ ബി 2 ബി പ്ലാറ്റ്ഫോമായ എയര്‍പോര്‍ട്ട് ഷോ പുനക്രമീകരിച്ചു.
ഷോ ആദ്യം ജൂണില്‍ നടക്കുമെന്ന് തീരുമാനിച്ചിരുന്നെങ്കിലും ഒക്ടോബര്‍ 26 മുതല്‍ 28 വരെ ദുബൈ വേള്‍ഡ് ട്രേഡ് സെന്ററില്‍ നടക്കുമെന്ന് സംഘാടകര്‍ അറിയിച്ചു. പുതിയ തീയതികള്‍ അക്കാലത്ത് ആഗോള വിപണിയിലേക്ക് സാധാരണ നിലയിലേക്കുള്ള വ്യോമയാന വ്യവസായത്തിന്റെ ആത്മവിശ്വാസത്തെയും കോവിഡ് -19 പാന്‍ഡെമിക്കിനെത്തുടര്‍ന്ന് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വിപുലമായ യാത്രാ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ എടുത്തുകളയാനും സാധ്യതയുണ്ട്. റീഡ് എക്‌സിബിഷന്‍സ് മിഡില്‍ ഈസ്റ്റാണ് ദുബൈ സിവില്‍ ഏവിയേഷന്‍ അതോറിറ്റി പ്രസിഡന്റ് ശൈഖ് അഹമ്മദ് ബിന്‍ സയീദ് അല്‍ മക്തൂമിന്റെ രക്ഷാകര്‍തൃത്വത്തില്‍ പരിപാടി സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്. ദുബൈ സിവില്‍ ഏവിയേഷന്‍ അതോറിറ്റി ഡയറക്ടര്‍ ജനറലും ദുബൈ എയര്‍ നാവിഗേഷന്‍ സര്‍വീസസ് സിഇഒയുമായ മുഹമ്മദ് അബ്ദുല്ല അഹ്ലി പറഞ്ഞു-ഞങ്ങള്‍ നേരിടുന്ന അപ്രതീക്ഷിത സാഹചര്യങ്ങളാല്‍ എല്ലാ വ്യവസായങ്ങളും നിലച്ചു. പ്രതിസന്ധികള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിലെ ഞങ്ങളുടെ മുന്‍കാല അനുഭവങ്ങള്‍ സഹായിക്കും പ്രതിസന്ധി നേരിട്ടുകഴിഞ്ഞാല്‍ ഞങ്ങള്‍ വ്യോമയാന ബിസിനസ്സിലേക്ക് തിരിച്ചുവരാം. വീണ്ടെടുക്കലില്‍ നാമെല്ലാവരും പങ്കു വഹിക്കും. എയര്‍പോര്‍ട്ട് ഷോയില്‍ 375 എക്‌സിബിറ്റിംഗ് കമ്പനികളെയും 100 രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് 8,500 സന്ദര്‍ശകരെയും ആകര്‍ഷിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഇപ്പോള്‍ അതിന്റെ ഇരുപതാം പതിപ്പില്‍, ഇവന്റ് ഏറ്റവും നൂതനമായ ആഗോള വ്യോമയാന സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുകയും പങ്കെടുക്കുന്നവരെ നിരവധി സമ്മേളനങ്ങള്‍, മാച്ച് മേക്കിംഗ് പ്രോഗ്രാമുകള്‍, വര്‍ക്ക് ഷോപ്പുകള്‍ എന്നിവയില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു. എയര്‍ ട്രാഫിക് കണ്‍ട്രോള്‍, എയര്‍പോര്‍ട്ട് സെക്യൂരിറ്റി, എയര്‍പോര്‍ട്ട് പാസഞ്ചര്‍ എക്‌സ്പീരിയന്‍സ്, ഗ്രൗണ്ട് ഹാന്‍ഡ്ലിംഗ് എന്നീ നാല് പ്രധാന തീമുകളിലായിരിക്കും ഷോ. ഗ്ലോബല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ട് ലീഡേഴ്‌സ് ഫോറം, ഗാല്‍ഫ്, വിമന്‍ ഇന്‍ ഏവിയേഷന്‍ ജനറല്‍ അസംബ്ലി എന്നിവയില്‍ 1,500 പ്രതിനിധികളും 100 സ്പീക്കറുകളും ആതിഥേയത്വം വഹിക്കും. 15,599 ചതുരശ്ര മീറ്റര്‍ വിസ്തീര്‍ണമുള്ള സ്ഥലത്ത് 351 എക്‌സിബിറ്റര്‍മാര്‍ക്ക് കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷത്തെ ഷോയില്‍ പങ്കെടുത്തു, 89 രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് 7,100 പേര്‍ പങ്കെടുത്തു.