അജ്മാനില്‍ ട്രാഫിക് നിയമലംഘനം നടത്തിയ വാഹനങ്ങള്‍ പിടിച്ചെടുത്തു

ദുബൈ: അജ്മാന്‍ പൊലീസിലെ ട്രാഫിക്-പട്രോളിംഗ് വകുപ്പ് അശ്രദ്ധമായി വാഹനമോടിച്ചതിനും നിയമം ലംഘിച്ചതിനും 34 വാഹനങ്ങള്‍ പിടിച്ചെടുത്തു. ആ വാഹനങ്ങളില്‍ പ്ലേറ്റ് നമ്പറുകള്‍ ഇല്ലാത്തത് ചിലത് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് ഡയറക്ടര്‍ ലഫ്റ്റനന്റ് കേണല്‍ അബ്ദുല്ല അല്‍ ഫലാസി സ്ഥിരീകരിച്ചു. പിടിച്ചെടുത്ത വാഹനങ്ങളില്‍ 17 എണ്ണം അശ്രദ്ധമായി വാഹനമോടിക്കല്‍, എഞ്ചിന്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കല്‍, വലിയ ശബ്ദമുണ്ടാക്കല്‍ എന്നിവ കാരണം പിടിച്ചെടുത്തതായി അല്‍ ഫലാസി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. കൈമാറിയ വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ വാഹനങ്ങള്‍ നിരീക്ഷിച്ചതിന് ശേഷം പട്രോളിംഗിന് പിടിച്ചെടുക്കാന്‍ സാധിച്ചുവെന്നും, ലംഘനങ്ങള്‍ക്ക് പിഴ ചുമത്തി ഈ വാഹനങ്ങള്‍ 6 മാസത്തേക്ക് തടവിലാക്കപ്പെടുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
ട്രാഫിക് നിയമങ്ങള്‍ ലംഘിച്ചതിന് മറ്റ് 17 വാഹനങ്ങളും സംഭവസ്ഥലത്ത് നിന്ന് പിടിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ലഫ്റ്റനന്റ് കേണല്‍ അല്‍ ഫലാസി പറഞ്ഞു. നിയമവിരുദ്ധമായ നടപടികളില്‍ ഏര്‍പ്പെടുന്ന ഡ്രൈവര്‍മാരുമായും നിയമപരമായ നടപടിക്രമങ്ങള്‍ അനുസരിച്ച് അശ്രദ്ധമായ ഡ്രൈവര്‍മാരുമായും ട്രാഫിക് കണ്‍ട്രോള്‍ പട്രോളിംഗ് ആവശ്യമായ നടപടികള്‍ സ്വീകരിച്ചു.
അടിയന്തിര ഘട്ടങ്ങളില്‍ ടോള്‍ നമ്പറായ 901 അല്ലെങ്കില്‍ 999 എന്ന നമ്പറില്‍ വിളിക്കണം. എമിറേറ്റില്‍ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് ഇത്തരം പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാന്‍ കമ്മ്യൂണിറ്റി അംഗങ്ങളോട് അദ്ദേഹം അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.