ദുബൈയിലെ സര്‍ക്കാര്‍ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ ഏപ്രില്‍ 18 വരെ അടച്ചിടും

ദുബൈ: ദുബൈയിലെ എല്ലാ സര്‍ക്കാര്‍ കേന്ദ്രങ്ങളും ഏപ്രില്‍ 18 വരെ അടച്ചിടുമെന്ന് ദുബൈയിലെ സാമ്പത്തിക വികസന വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.
കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപനത്തിനെതിരായ പ്രതിരോധ നടപടികളുടെ ഭാഗമായാണ് അടച്ചിടല്‍ ദീര്‍ഘിപ്പിച്ചിട്ടുള്ളത്. സര്‍ക്കാര്‍ ഇടപാടു കേന്ദ്രങ്ങള്‍ അടച്ചുപൂട്ടുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള സര്‍ക്കുലര്‍ 2020 ഏപ്രില്‍ 18 ന് ദുബൈയില്‍ നടക്കുന്ന ദേശീയ അണുനാശിനി പദ്ധതി അവസാനിക്കുന്നതുവരെ നീട്ടിയതായി ദുബൈ എക്കണോമി അറിയിച്ചു. പരിസരം അണുവിമുക്തമാക്കുന്നതിനായി എല്ലാ ഇടപാട് കേന്ദ്രങ്ങളും രണ്ടാഴ്ചത്തേക്ക് ഏപ്രില്‍ 9 വരെ താല്‍ക്കാലികമായി അടച്ചിടുമെന്ന് നേരത്തെ അതോറിറ്റി മാര്‍ച്ച് 25 ന് പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. അതിനുശേഷം ഓരോ അയല്‍പ്രദേശവും ഒരു ദിവസം ഫലപ്രദമായി അണുവിമുക്തമാക്കുന്നതിന് 24 മണിക്കൂര്‍ നിയന്ത്രണ നയം ദുബൈ പ്രഖ്യാപിച്ചു. കൊറോണ വൈറസ് പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള സര്‍ക്കാര്‍ ശ്രമങ്ങളുടെ ഭാഗമായി ഏപ്രില്‍ 18 വരെ എല്ലാത്തരം വാണിജ്യ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും താല്‍ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തിവയ്ക്കുമെന്ന് ഡിഇഡി നേരത്തെ സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും യുഎഇ പാസ് പോലുള്ള സ്മാര്‍ട്ട് ചാനലുകളിലൂടെ സര്‍ക്കാര്‍ സേവനങ്ങള്‍ തുടര്‍ന്നും ലഭ്യമാകും. രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള ഉപയോക്താക്കളെ ഡിജിറ്റലായി ഒപ്പിടാനും പ്രമാണങ്ങള്‍ പരിശോധിക്കാനും അനുവദിക്കുന്നതിനൊപ്പം സര്‍ക്കാര്‍, സ്വകാര്യ മേഖലകളില്‍ നിന്നും സേവനങ്ങള്‍ നല്‍കുന്ന ഒരു അപ്ലിക്കേഷനാണ് യുഎഇ പാസ്.
യുഎഇ പാസില്‍ അയ്യായിരത്തിലധികം സേവനങ്ങള്‍ ഉണ്ട്. അതില്‍ നിരവധി യുഎഇ ബാങ്കുകള്‍, അര്‍ദ്ധ സര്‍ക്കാര്‍ കമ്പനികള്‍, വിദേശനാണ്യ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. സര്‍ക്കാര്‍, വാണിജ്യ സേവനങ്ങള്‍ ആക്സസ് ചെയ്യുന്നതിന് പാസ്വേഡ് കുറവുള്ളതും കടലാസില്ലാത്തതുമായ സുരക്ഷിത പ്രൊഫൈല്‍ ഉപയോഗിച്ച് -ആദ്യത്തെ ദേശീയ ഡിജിറ്റല്‍ ഐഡന്റിറ്റി- രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാന്‍ യുഎഇ പാസ് ജീവനക്കാരെയും സന്ദര്‍ശകരെയും അനുവദിക്കുന്നു. കൂടാതെ പ്രമാണങ്ങളുടെ ഡിജിറ്റല്‍ പതിപ്പുകള്‍ ഒപ്പിടാനും പരിശോധിക്കാനും പങ്കിടാനും കഴിയും. വിവിധ വകുപ്പുകള്‍ക്കോ സേവനങ്ങള്‍ക്കോ വേണ്ടി നിരവധി ആപ്ലിക്കേഷനുകളും ലോഗ്-ഇന്നുകളും സ്ഥാപിക്കുന്നതിനുപകരം, തടസ്സമില്ലാത്ത ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കായി യുഎഇ പാസ് ഒരൊറ്റ വിന്‍ഡോ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.