യുഎഇയിലുടനീളം 13 കോവിഡ് ടെസ്റ്റ് സെന്ററുകള്‍ തുറന്നു

ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് അല്‍ നഹ്‌യാന്‍

ദുബൈ: യുഎഇയിലുടനീളം പതിമൂന്ന് പുതിയ ഡ്രൈവ്-ത്രൂ കോവിഡ് -19 പരിശോധനാ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ തുറന്നു. അബുദാബി കിരീടാവകാശിയും സായുധ സേനയുടെ ഡെപ്യൂട്ടി സുപ്രീം കമാന്‍ഡറുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദിന്റെ നിര്‍ദേശപ്രകാരം അബുദാബി ഹെല്‍ത്ത് സര്‍വീസസ് കമ്പനി അഥവാ സെഹയാണ് ഈ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ നിര്‍മ്മിച്ചത്. മൊത്തം 23,000 ചതുരശ്ര മീറ്റര്‍ വിസ്തൃതിയുള്ള ടെസ്റ്റിംഗ് സെന്ററുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ മുന്നൂറിലധികം ജീവനക്കാരും സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകരും സഹായിച്ചു. യോഗ്യതയുള്ള 630 മെഡിക്കല്‍, നഴ്‌സിംഗ്, ടെക്‌നിക്കല്‍, അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റീവ് തൊഴിലാളികളാണ് അഞ്ച് മിനിറ്റിനുള്ളില്‍ ഡ്രൈവ് ത്രൂ രോഗികളെ പരിശോധിക്കാന്‍ പരിശീലനം നേടിയത്.
ഗയാത്തി, മദീനത്ത് സായിദ് (അല്‍ ദാഫ്ര), അബുദാബിയിലെ അല്‍ ബഹിയ, അല്‍ വാത്ബ, അല്‍ ഹിലിലെ അല്‍ ഐന്‍, പോര്‍ട്ട് റാഷിദ്, ദുബൈയിലെ അല്‍ ഖവാനീജ് എന്നിവിടങ്ങളിലാണ് കേന്ദ്രങ്ങള്‍. ഈ ആഴ്ചയില്‍ തുടര്‍ച്ചയായി കേന്ദ്രങ്ങള്‍ തുറന്നു. അതിനുശേഷം 12,000 ത്തിലധികം ആളുകളെ പരീക്ഷിച്ചു. ഒരു കോവിഡ് -19 ടെസ്റ്റ് ബുക്ക് ചെയ്യുന്നതിന് ആളുകള്‍ 8001717 എന്ന നമ്പറില്‍ വിളിക്കണം അല്ലെങ്കില്‍ സെഹ മൊബൈല്‍ അപ്ലിക്കേഷന്‍ ഉപയോഗിക്കണം. രോഗലക്ഷണങ്ങളുള്ളവര്‍, പ്രായമായവര്‍, ഗര്‍ഭിണികള്‍, വിട്ടുമാറാത്ത രോഗങ്ങള്‍ ബാധിച്ചവര്‍ എന്നിവര്‍ക്ക് മുന്‍ഗണന നല്‍കും. മുന്‍കരുതല്‍ പരിശോധനകള്‍ക്ക് 370 ദിര്‍ഹമാണ് ചിലവ്. സെഹാ ആപ്പ് വഴി പേയ്മെന്റ് പ്രോസസ്സ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. ഫലങ്ങള്‍ ലഭിക്കാന്‍ 48 മണിക്കൂര്‍ വരെ എടുക്കും. പരിശോധനയില്‍ താപനില പരിശോധനയും മൂക്കിലെ കൈലേസും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. പരിശോധനക്കെത്തുന്നവര്‍ രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ തെളിവ് ഹാജരാക്കി അവരുടെ എമിറേറ്റ്‌സ് ഐഡി കൊണ്ടുവരണം.
രാജ്യത്തെ ആദ്യത്തെ ഡ്രൈവ് ത്രൂ സെന്റര്‍ അബുദാബിയില്‍ മാര്‍ച്ച് 28 ന് പൊതുജനങ്ങള്‍ക്കായി തുറക്കുന്നതിന് ഏതാനും ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പ് ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സായിദ് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. അദ്ദേഹം ഒരു കൊറോണ വൈറസ് പരിശോധനയ്ക്കും വിധേയനായി. ആദ്യ കേന്ദ്രത്തിന്റെ വിജയത്തിനുശേഷം രാജ്യത്തുടനീളം കൂടുതല്‍ ഡ്രൈവ്-ത്രൂ സെന്ററുകള്‍ തുറക്കാന്‍ ഉത്തരവിട്ടു. ആളുകള്‍ അവരുടെ കാറുകളില്‍ എത്തുന്നതിനാല്‍ രോഗം പടരാതിരിക്കാന്‍ ഏറെ ഗുണകരമാണ്. മൂന്ന് ആളുകളില്‍ കൂടുതല്‍ ഒരു വാഹനത്തില്‍ ഉണ്ടാകരുത്. ദിവസവും രാവിലെ 8 മുതല്‍ രാത്രി 8 വരെ തുറന്നിരിക്കുന്ന അബുദാബി കേന്ദ്രത്തില്‍ ഒരു ദിവസം 600 ടെസ്റ്റുകള്‍ നടത്താന്‍ കഴിയും.