അണുവിമുക്ത പദ്ധതിയെ പിന്തുണച്ച് കാര്‍ഷിക-ഭക്ഷ്യസുരക്ഷാ അഥോറിറ്റി

ദുബൈ: കൊറോണ വൈറസിന്റെ വ്യാപനത്തെ ചെറുക്കുന്നതിന് യുഎഇ ദേശീയ അണുനാശിനി പദ്ധതിയെ പിന്തുണച്ച് അബുദാബി അഗ്രികള്‍ച്ചര്‍ ആന്‍ഡ് ഫുഡ് സേഫ്റ്റി അതോറിറ്റി. പദ്ധതി വ്യാപകമാക്കുന്നതിനും എളുപ്പമാക്കുന്നതിനും സ്‌പ്രേ ചെയ്യുന്നതിനും അണുവിമുക്തമാക്കുന്നതിനും 39 വാഹനങ്ങള്‍, 132 തൊഴിലാളികള്‍ ഡ്രൈവര്‍മാര്‍, 15 സൂപ്പര്‍വൈസര്‍മാര്‍ എന്നിവ അല്‍ ഐന്‍, അല്‍ ദാഫ്ര മേഖലകളിലെ അണുനാശിനി പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടത്തുന്നതിന് അതോറിറ്റി നല്‍കി. നാഷണല്‍ എമര്‍ജന്‍സി ക്രൈസിസ് ആന്‍ഡ് ഡിസാസ്റ്റര്‍ മാനേജ്‌മെന്റ് അതോറിറ്റി, മുനിസിപ്പാലിറ്റീസ്, ഗതാഗത വകുപ്പ്, പരിപാടിയില്‍ പങ്കെടുക്കുന്ന പ്രാദേശിക, ഫെഡറല്‍ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ എന്നിവയുമായി സഹകരിച്ചാണ് ഈ നീക്കം. കൊറോണ വൈറസ് പാന്‍ഡെമിക് മൂലം ലോകം അനുഭവിക്കുന്ന അസാധാരണമായ സാഹചര്യങ്ങള്‍ സമൂഹത്തിന്റെ സുരക്ഷ നിലനിര്‍ത്തുന്നതിനുള്ള യോഗ്യതയുള്ള അധികാരികളുടെ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും നടപടികളും എല്ലാവരും ഉത്തരവാദിത്തത്തോടെയും കര്‍ശനമായും പാലിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് അതോറിറ്റി പറഞ്ഞു. തെരുവുകള്‍, പൊതു സ്‌ക്വയറുകള്‍, നടപ്പാതകള്‍, നടപ്പാതകള്‍, വ്യാവസായിക മേഖലകള്‍, മാര്‍ക്കറ്റുകള്‍, പൊതു ഉദ്യാനങ്ങള്‍, പള്ളികള്‍, അല്‍ ഐന്‍, അല്‍ ദാഫ്ര എന്നിവിടങ്ങളിലെ എല്ലാ പ്രദേശങ്ങളിലെയും പൊതു സൗകര്യങ്ങള്‍ അണുവിമുക്തമാക്കുന്നതില്‍ ഇത് പങ്കെടുക്കുന്നു.