അറബ് ഫാഷന്‍ കൗണ്‍സിലിന്റെ മേല്‍നോട്ടത്തില്‍ ശസ്ത്രക്രിയാ മാസ്‌കുകള്‍

ദുബൈ: ഫാഷന്‍ ഡിസൈനര്‍മാര്‍, കോസ്‌മെറ്റിക് ബ്രാന്‍ഡുകള്‍, വ്യവസായ വിതരണക്കാര്‍ എന്നിവ ചേര്‍ത്ത് അറബ് ഫാഷന്‍ കൗണ്‍സില്‍ രൂപീകരിച്ച പുതിയ ‘എമര്‍ജന്‍സി നെറ്റ്വര്‍ക്കില്‍’ ശസ്ത്രക്രിയാ മാസ്‌കുകളും ഇന്‍സുലേഷന്‍ ഗൗണുകളും നിര്‍മിക്കുന്നു. യുഎഇയിലെ മുന്‍നിര ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കായി വ്യക്തിഗത സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കും. അറബ് ഫാഷന്‍ കൗണ്‍സിലിന്റെ ഈ ശ്രമത്തില്‍ ദുബൈ ഹെല്‍ത്ത് അതോറിറ്റി അഭിമാനിക്കുന്നു. ഇത് യുഎഇയില്‍ നിര്‍മ്മിച്ചതിന്റെ കരുത്ത് ഉയര്‍ത്തിക്കാട്ടുന്നുവെന്നും ദുബൈ എങ്ങനെയാണ് ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നതെന്നും അതിന്റെ പൗരന്മാര്‍ക്കും താമസക്കാര്‍ക്കും സുരക്ഷ നല്‍കുന്നതിനുള്ള എല്ലാ നടപടികളും തെളിയിക്കുന്നു-ദുബൈ ഹെല്‍ത്ത് അതോറിറ്റി പറഞ്ഞു.
പുതിയ എ.എഫ്.സി സംരംഭത്തിന് ത്രെഡ് 4 കോസ് എന്ന് പേരിട്ടിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ കോവിഡ് -19 പാന്‍ഡെമിക് മൂലം പിപിഇയ്ക്കുള്ള ഉയര്‍ന്ന ആവശ്യങ്ങളോട് പ്രതികരിക്കാനും ലക്ഷ്യമിടുന്നു. കാരണം ആശുപത്രികളില്‍ കൂടുതല്‍ രോഗികളുമായി ഇടപെടുന്നു. വസ്ത്രം, ഹെല്‍മെറ്റ്, കണ്ണട അല്ലെങ്കില്‍ മറ്റ് വസ്ത്രങ്ങള്‍ പോലുള്ള സംരക്ഷണ ഗിയറുകളാണ് പിപിഇയെ നിര്‍വചിച്ചിരിക്കുന്നത്. അത് ധരിക്കുന്നയാളെ അണുബാധയില്‍ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്നു. ത്രെഡ് 4 കോസിലെ അംഗങ്ങള്‍ യുഎഇ, ദുബൈ നിയമനിര്‍മ്മാണങ്ങള്‍, ഡിഎച്ച്എ അംഗീകരിച്ച സവിശേഷതകളും മാനദണ്ഡങ്ങളും അനുസൃതമായി മെഡിക്കല്‍ തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി മാസ്്കുകള്‍, ഗൗണുകള്‍ പ്രാദേശികമായി നിര്‍മ്മിച്ച സാനിറ്റൈസര്‍ എന്നിവ പോലുള്ള ഇനങ്ങള്‍ നിര്‍മിക്കും. അവരുടെ നിയമസാധുത ഉറപ്പാക്കാന്‍, കൃത്രിമ ഇന്റലിജന്‍സ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് അവരുടെ വെബ്സൈറ്റിലെ ട്രാക്കിംഗ് സംവിധാനത്തിലൂടെ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കും. ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളുടെ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ച് ഡിഎച്ച്എയില്‍ നിന്ന് അനുമതി ലഭിച്ച ശേഷം, ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ക്ക് സിസ്റ്റത്തില്‍ ഒരു പച്ച ചെക്ക്മാര്‍ക്ക് ലഭിക്കും. ഈജിപ്ഷ്യന്‍ വംശജനായ ദുബൈ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഡിസൈനര്‍ മര്‍മര്‍ ഹലീം, എ.എഫ്.സിയുടെ പുതിയ സംരംഭം പാലിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ അറബ് ബ്രാന്‍ഡുകളിലൊന്നാണ്.