കാഫു ദുബൈ ഹെല്‍ത്ത് അഥോറിറ്റി ജീവനക്കാര്‍ക്ക് സൗജന്യ ഇന്ധനം നല്‍കും

ദുബൈ: കൊറോണ വൈറസിനെ പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള യുഎഇയുടെ ശ്രമങ്ങളെ പിന്തുണച്ച് കാഫു ദുബൈ ഹെല്‍ത്ത് അതോറിറ്റിയുമായി സഹകരിച്ച് 640 ജീവനക്കാര്‍ക്ക് സൗജന്യ ഇന്ധനം നല്‍കും. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഗവണ്‍മെന്റുകള്‍ പ്രതിസന്ധി നേരിടുന്നതിനാല്‍ ആരോഗ്യപരിപാലന വിദഗ്ധരുടെ ചുമലിലുള്ള ചില ഭാരം ലഘൂകരിക്കാമെന്ന് കാഫു പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ദുബൈ കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഫോര്‍ ആംബുലന്‍സ് സര്‍വീസസ് നടത്തുന്ന എല്ലാ ആംബുലന്‍സ് വാഹനങ്ങള്‍ക്കും രണ്ടാഴ്ചക്കാലത്തേക്ക് സൗജന്യ ഇന്ധനം നല്‍കാന്‍ സിഎഎഫ്യു പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമായ കഴിഞ്ഞ മാസം ആരംഭിച്ച ഒരു സംരംഭത്തെ തുടര്‍ന്നാണ് പ്രഖ്യാപനം. കാഫു സ്ഥാപകനും ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസറുമായ റാഷിദ് അല്‍ ഗുറൈര്‍ പറഞ്ഞു, കാഫു ആരംഭിച്ചതിനുശേഷം പൊതുസമൂഹത്തിന് മികച്ച സേവനമായി മാറുകയായിരുന്നു. ദുബൈ, അജ്മാന്‍, ഷാര്‍ജ, ഉമ്മുല്‍ഖുവൈന്‍ എന്നിവിടങ്ങളിലായി ഇപ്പോള്‍ 180 ട്രക്കുകള്‍ കാഫു ഓടിക്കുന്നു. ഒരു കോണ്‍ടാക്റ്റ്‌ലെസ് സേവനമായാണ് കാഫു രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. കാഫു പൈലറ്റുമാര്‍ ഉപഭോക്താക്കളുടെ കാറുകള്‍ എവിടെയായിരുന്നാലും അവര്‍ക്ക് ആവശ്യമുള്ളപ്പോഴെല്ലാം ഇന്ധനം നല്‍കുന്നു. ഈ നിര്‍ണായക സമയത്ത് സമൂഹത്തിന് തിരികെ നല്‍കുകയും പരസ്പരം പിന്തുണയ്ക്കുകയും ചെയ്യേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യം അല്‍ ഗുറൈര്‍ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. ഈ സംരംഭം എല്ലാ ഡിഎച്ച്എ ജീവനക്കാരുടെയും വലിയ ത്യാഗങ്ങള്‍ക്കും നീണ്ട ജോലി സമയത്തിനും അവരുടെ കഠിന പരിശ്രമത്തിനും നന്ദി അറിയിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ചെറിയ അടയാളമായി വര്‍ത്തിക്കുന്നു. ഈ പ്രയാസകരമായ സമയങ്ങളില്‍ അവര്‍ യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ നമ്മുടെ നായകന്മാരാണെന്ന് പറയുന്നത് അമിതാവേശമല്ല. കോവിഡ് -19 ന്റെ വ്യാപനത്തിന്റെ വെല്ലുവിളികളെ അതിജീവിക്കാന്‍ മെഡിക്കല്‍ മേഖല പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണെന്നും ഞങ്ങളുടെ സമൂഹത്തിന്റെ ആരോഗ്യവും ആരോഗ്യവും ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി ഉറക്കമില്ലാത്ത രാത്രികള്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഡിഎച്ച്എയിലെ മാനവ വിഭവശേഷി വകുപ്പ് ഡയറക്ടര്‍ അംന അല്‍ സുവൈദി പറഞ്ഞു. ഈ ദുഷ്‌കരമായ സാഹചര്യങ്ങളില്‍ നിരവധി സ്വകാര്യ, പൊതു സ്ഥാപനങ്ങള്‍ ഡിഎച്ച്എയുടെ മെഡിക്കല്‍ കേഡര്‍മാരോട് ഐക്യദാര്‍ഡ്യം പ്രകടിപ്പിച്ച് സംരംഭങ്ങള്‍ ആരംഭിച്ചതായും കാഫുവുമായി പങ്കാളിയാകാന്‍ അതോറിറ്റി സന്തുഷ്ടരാണെന്നും ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയോട് പോരാടുമ്പോള്‍ അതിന്റെ മെഡിക്കല്‍ കേഡര്‍മാരെയും മുന്‍നിര ജീവനക്കാരെയും പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനുള്ള അവരുടെ ശ്രമങ്ങളെ അഭിനന്ദിക്കുന്നുവെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.