ഇളവുകാലത്ത് കാര്‍ യാത്ര ഇങ്ങനെ സ്വകാര്യ കാറില്‍ മൂന്ന് പേര്‍ മാത്രം

ദുബൈ: കോവിഡ് കാല യാത്രയില്‍ ഒരു കാറിനുള്ളിലെ ആളുകളുടെ എണ്ണം പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നു. റോഡ്സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റിയുടെ നിര്‍ദേശ പ്രകാരം ഒരു ടാക്‌സിയില്‍ രണ്ട് യാത്രക്കാരെ മാത്രമേ അനുവദിക്കൂ. സ്വകാര്യ കാറില്‍ മൂന്ന് പേരെ മാത്രമേ അനുവദിക്കൂ എന്ന് ദുബായ് പോലീസ് നേരത്തെ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു, അതായത് ഡ്രൈവറും രണ്ട് യാത്രക്കാരും മാത്രം. വാഹനത്തിനുള്ളില്‍ ശാരീരിക അകലം പാലിക്കുക എന്നതാണ് യുക്തി. എല്ലാവരും എല്ലായ്‌പ്പോഴും മാസ്‌ക് ധരിക്കേണ്ടതുണ്ട്.
പിന്നിലെ സീറ്റ് ഉപയോഗിക്കാനും വായുസഞ്ചാരം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി വിന്‍ഡോ തുറന്നിടാനും യാത്രക്കാര്‍ക്ക് നേരത്തെ നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കിയിരുന്നു. ഡ്രൈവര്‍മാരുടെയും യാത്രക്കാരുടെയും സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാന്‍ എല്ലാ മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികളും ആര്‍ടിഎ സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. വാതിലുകള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യല്‍, ഇരിപ്പിടങ്ങള്‍, സ്റ്റിയറിംഗ് വീലുകള്‍ എന്നിവ പതിവായി അണുവിമുക്തമാക്കാന്‍ ടാക്‌സികള്‍ ദിവസവും വൃത്തിയാക്കുന്നു. രാത്രി 10 മുതല്‍ പിറ്റേന്ന് 6 വരെ യാത്രകള്‍ക്ക് നിയന്ത്രണങ്ങളുണ്ട്.
നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ലഘൂകരിക്കുന്നതിന്റെ ആദ്യ ഘട്ടത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഇപ്പോള്‍ രാത്രി 10 നും രാവിലെ 6 നും ഇടയിലുള്ള സമയത്തേക്ക് പരിമിതപ്പെടുത്തും. ഈ കാലയളവില്‍, പൊതു അടിയന്തിര സാഹചര്യങ്ങളില്‍ മാത്രം പൊതുജനങ്ങള്‍ക്ക് വീട് വിടാന്‍ അനുവാദമുണ്ട്. പെര്‍മിറ്റ് ഇല്ലാതെ രാവിലെ 6 നും രാത്രി 10 നും ഇടയില്‍ താമസക്കാര്‍ക്ക് വീടുകളില്‍ നിന്നും യാത്ര ചെയ്യാന്‍ കഴിയുമെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. എന്നാല്‍ മറ്റുള്ളവരില്‍ നിന്ന് ശാരീരിക അകലം പാലിക്കുക, മുഖംമൂടി ധരിക്കുക എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികള്‍ പൊതുജനം കര്‍ശനമായി പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്. മാസ്‌ക് ധരിക്കാത്തവര്‍ക്ക് 1,000 ദിര്‍ഹം പിഴ ഈടാക്കും.