കൊറോണ: ആരോഗ്യ മേഖലയെ പിന്തുണക്കാന്‍ കെട്ടിടങ്ങള്‍ വിട്ടു നല്‍കുന്നതിന് സര്‍ക്കാര്‍ സമിതി

49

ദുബൈ: വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളെ ഉള്‍കൊള്ളുന്നതിനായി യുഎഇയുടെ ആരോഗ്യമേഖലയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനായി ഏതൊക്കെ കെട്ടിടങ്ങള്‍ വിട്ടുനല്‍കാമെന്ന് നിര്‍ണ്ണയിക്കാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ സമിതി തിങ്കളാഴ്ച രൂപീകരിച്ചു. യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബൈ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിന്‍ റാഷിദ് അല്‍മക്തൂമിന്റെ അധ്യക്ഷതയില്‍ ചേര്‍ന്ന യുഎഇ മന്ത്രിസഭ പകര്‍ച്ചവ്യാധി നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് സര്‍ക്കാര്‍ കെട്ടിടങ്ങളുടെയും സൗകര്യങ്ങളുടെയും ഉത്തമമായ ഉപയോഗം പഠിക്കുന്നതിനും തിരിച്ചറിയുന്നതിനുമായി ഒരു ‘ടാസ്‌ക് ഫോഴ്സ്’ രൂപീകരിക്കുന്നതിന് അംഗീകാരം നല്‍കി. ഈ കെട്ടിടങ്ങളെ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ കേന്ദ്രങ്ങളായോ സംഭരണ മേഖലകളായോ മാറ്റിയേക്കാംശൈഖ് മുഹമ്മദ് ട്വിറ്ററില്‍ കുറിച്ചു. നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന്റെ ചരിത്രത്തിലെ അസാധാരണമായ ഈ സമയത്തെ മറികടക്കാന്‍ എല്ലാ സര്‍ക്കാര്‍ ശ്രമങ്ങളും കഴിവുകളും ലക്ഷ്യമിടുന്നുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
കോവിഡിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ തന്നെ സ്വകാര്യ ബിസിനസ് സ്ഥാപനങ്ങളും ഹോട്ടലുകളും സര്‍ക്കാരിന് കെട്ടിടങ്ങള്‍ സംഭാവന ചെയ്യാന്‍ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ക്വാറന്റീന്‍ വിധേയരാകേണ്ട ആളുകള്‍ക്കായി ചില ഹോട്ടലുകള്‍ ഒറ്റപ്പെടല്‍ കേന്ദ്രങ്ങളായി ഉപയോഗിച്ചു. കൊറോണ വൈറസ് രോഗികളെ പാര്‍പ്പിക്കുന്നതിനായി കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ദുബൈ വേള്‍ഡ് ട്രേഡ് സെന്റര്‍ മിഡില്‍ ഈസ്റ്റിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഫീല്‍ഡ് ആശുപത്രിയായി മാറ്റി. ”സര്‍ക്കാര്‍ മാനവ വിഭവശേഷി വികസിപ്പിക്കുന്നതിനായി” സര്‍ക്കാര്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ രണ്ടാമത്തെ ടാസ്‌ക്‌ഫോഴ്‌സ് തിങ്കളാഴ്ച രൂപീകരിച്ചു. ഉല്‍പാദനക്ഷമത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും പ്രതിസന്ധിക്കുശേഷം ആവശ്യമായ സാങ്കേതിക നൈപുണ്യങ്ങള്‍ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുമുള്ള മാര്‍ഗ്ഗങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തുന്നതിനാണ് ഗ്രൂപ്പിനെ ചുമതലപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്. കൊറോണ വൈറസിന് ശേഷമുള്ള ലോകത്ത് ഗുരുതരമായ മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്തണമെന്ന് ശൈഖ് മുഹമ്മദ് പറഞ്ഞു.
ജോലിയുടെ യാഥാര്‍ത്ഥ്യം മാറും, ജോലി രീതിയും മാറണം. കൊറോണ വൈറസിന് ശേഷമുള്ള ലോകത്തിന് വ്യത്യസ്ത തയ്യാറെടുപ്പുകള്‍ ആവശ്യമാണ്. കാരണം അത് വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും-അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കോവിഡ് -19 നുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ പ്രതികരണം സംബന്ധിച്ച ഏറ്റവും പുതിയ സംഭവവികാസങ്ങളെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിച്ച ശേഷം ദേശീയ സുരക്ഷയെ പരിരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ബില്‍ മന്ത്രിസഭ പാസാക്കി.
‘അടിയന്തരാവസ്ഥ’ എന്നതിന് തുല്യമാണെന്ന് മനസിലാക്കിയ ഈ നിയമം ദേശീയ ആഗോള പ്രതിസന്ധി ഘട്ടങ്ങളില്‍ പൊതുജനാരോഗ്യവും സുരക്ഷയും സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കാന്‍ എളുപ്പമാക്കും. പുതിയ നിയമം സമൂഹത്തിന്റെ സംരക്ഷണത്തിനും ദുരന്തങ്ങളും ആരോഗ്യവും സാമ്പത്തികവും പാരിസ്ഥിതികവുമായ ഭീഷണികള്‍ ഉണ്ടായാല്‍ അതിന്റെ നേട്ടങ്ങള്‍ക്ക് ഉറപ്പ് നല്‍കുന്നു-അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
യുഎഇയില്‍ കൃഷി വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ഗ്രൂപ്പിനും മന്ത്രിസഭ അംഗീകാരം നല്‍കി.