കൊറോണ സുഖപ്പെട്ടവര്‍ക്ക് യാത്ര ചെയ്യാന്‍ ആര്‍ടിഎ ബസ്സുകള്‍

ദുബൈ: കൊറോണ രോഗം സുഖപ്പെട്ട വ്യക്തികളെ കയറ്റാന്‍ 15 ബസുകളും 40 ടാക്‌സികളും അനുവദിച്ചതായി ദുബൈ റോഡ്‌സ് ആന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് അതോറിറ്റി അറിയിച്ചു.
കൊറോണ വൈറസ് രോഗികളുമായി സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തുകയും ദുബൈ ഹെല്‍ത്ത് അതോറിറ്റിയുമായി ഏകോപിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ആളുകള്‍ക്ക് ഈ സേവനം വ്യാപിക്കും. ആ വാഹനങ്ങള്‍ ഈ കേസുകളുടെ എക്സ്‌ക്ലൂസീവ് ഉപയോഗത്തിനായി നിയുക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. മാത്രമല്ല മറ്റ് ആര്‍ടിഎയുടെ ദൈനംദിന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കില്ല. കൊറോണ വൈറസ് പ്രതിരോധത്തിന്റെ ആദ്യ നിരയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ആര്‍ടിഎ ശ്രമങ്ങളുടെ ഭാഗമായാണ് ഈ സംരംഭം. നിര്‍ദ്ദിഷ്ട ക്വാറന്റീന്‍ പ്രദേശങ്ങളിലേക്ക് കോണ്‍ടാക്റ്റുകള്‍ ഉയര്‍ത്തുന്നതിന് ദുബായിലെ പ്രതിസന്ധി, ദുരന്തനിവാരണ സമിതിയെ ബന്ധപ്പെടുന്നതിനുള്ള ഒരു ഹോട്ട്ലൈനും ആര്‍ടിഎയ്ക്കുണ്ട്. സുഖം പ്രാപിക്കുന്ന രോഗികളെ അവരുടെ വീടുകളിലേക്ക് എത്തിക്കാനും ദുബൈ വിമാനത്താവളത്തില്‍ നിന്നും യാത്രക്കാരെ മാറ്റുന്നതിനും ബസ്സുകള്‍ ഉപയോഗിക്കും.